อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

[HOWTO] ANTI Valentine's look แต่งหน้าแน่นโสดแต่สวยไม่สนคนมีคู่ #englishmakeup

สวัสดีค้าเพื่อน ๆ ทุกคน วันนี้ 14 กุมภาวันแห่งความรักเข้ามา
คนไม่มีคู่ทุกคนอย่าได้เสียใจไปนะคะ วันนี้อิงมาพร้อม HOW TO แต่งหน้าแน่น
ไม่เดินเชิ่ดให้คนมาเป็นคู่งงกันไปเลย
ขอเป็นวาเลนไทน์สายดาร์ก สายหน้าแน่นแล้วกันน
แบ๊วใส ให้คนไปออกเดทนู้นนนน
เราไปคนเดียวแต่งแน่นสร้างความมั่นใจกันหน่อยย จะเป็นยังไงไปดูกันเลยค้า 
อิงลงภาพ ก่อน-หลังแต่งให้ดูก่อนนะค้าา
ลุคนี้คนชอบหน้าเข้ม หรือสาย ฝ อาจจะถูกใจ 
อิงแต่งตาโทนชมพูแต่จะเน้นขนตา กรีดตา และขนตาสุดปัง
มาฟาดเพื่อความปังของลุคนี้ค่ะ
  • อิงลงสีชมพูอ่อนทั่วตาบนและล่างนะคะ 
  • แล้วใช้สี นต แดงลงที่หัวตาและหางตาทาให้ฟุ้งขึ้นมา
  • ต่อมาใช้สีที่เข้มขึ้นลงทับที่หัวตาและหางตาตามจุดสีขาวตามภาพเลยนะค้า
  • ใช้สีทองลงบริเวณเปลือกตาบนกลางตา และขอบตาล่างตามจุดสีเหลือง
  • กรีดอายไลน์เนอ และปัดมาสคาร่า
  • ต่อไปก็ติดขนตา เท่านี้ก็เรียบร้อยค้า
** แต่หมายเหตุอิงลงสีดำที่ขอบตาล่างเพิ่มเพราะรู้สึกว่ายังเบาไปหน่อยค้า
 ตาที่ได้ก็จะตามรูปต่อ ๆ ไปนะค้า
ติดเทปตาสองชั้นเพื่อให้ตาโต และสิ่งที่เราแต่งมาจะดูสวยขึ้นในทันที
อิงใช้ Helloeyetape SizeL ค้าา
เขียนคิ้วนี่ง่ายมาก ๆ คือเขียนตามแบบคิ้วเราเน้นให้โก่งขึ้นเล็กน้อย
ใช้ดินสอวาดโครงคิ้ว ถมพื้นที่ว่างให้เต็มแล้วใช้แปรงเกลี่ยให้สีฟุ้งสวยค้า
ลงรองพื้นเพื่อความเป๊ะปกปิดให้ผิวสวยมากขึ้น 
อิงใช้ฟองน้ำไข่ของ Chou ในการช่วยเกลี่ยให้เนียนมากขึ้นนะค้า 
จากนั้นลง  Contour หน้าให้มีกรอบ ลบหน้าบาน และปัดแก้ม
ปิดท้ายด้วยทาลิปสีแดงเข้ม เพิ่มให้หน้าดูคม แน่นมากขึ้น
ลิปจาก Supermom no18 ค้าา
เป็นยังไงบ้างทุกคน หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ
HAPPY VALENTINE’S DAY
มีความสุขในวันแห่งความรักนี้นะค้าา คนไม่มีคู่ก็
รักพ่อแม่ เพื่อน บลา ๆ ไปก่อน
อิงลาไปแล้วค้าาา รักทุกคนนะค้าาา <3
เพิ่มเพื่อน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like