[HOWTO] ANTI Valentine's look แต่งหน้าแน่นโสดแต่สวยไม่สนคนมีคู่ #englishmakeup

17 10

สวัสดีค้าเพื่อน ๆ ทุกคน วันนี้ 14 กุมภาวันแห่งความรักเข้ามาคนไม่มีคู่ทุกคนอย่าได้เสียใจไปนะคะ วันนี้อิงมาพร้อม HOW TO แต่งหน้าแน่นไม่เดินเชิ่ดให้คนมาเป็นคู่งงกันไปเลยขอเป็นวาเลนไทน์สายดาร์ก สายหน้าแน่นแล้วกันนแบ๊วใส ให้คนไปออกเดทนู้นนนนเราไปคนเดียวแต่งแน่นสร้างความมั่นใจกันหน่อยย จะเป็นยังไงไปดูกันเลยค้า 

อิงลงภาพ ก่อน-หลังแต่งให้ดูก่อนนะค้าาลุคนี้คนชอบหน้าเข้ม หรือสาย ฝ อาจจะถูกใจ อิงแต่งตาโทนชมพูแต่จะเน้นขนตา กรีดตา และขนตาสุดปังมาฟาดเพื่อความปังของลุคนี้ค่ะ

• อิงลงสีชมพูอ่อนทั่วตาบนและล่างนะคะ 
  • แล้วใช้สี นต แดงลงที่หัวตาและหางตาทาให้ฟุ้งขึ้นมา
  • ต่อมาใช้สีที่เข้มขึ้นลงทับที่หัวตาและหางตาตามจุดสีขาวตามภาพเลยนะค้า
  • ใช้สีทองลงบริเวณเปลือกตาบนกลางตา และขอบตาล่างตามจุดสีเหลือง
  • กรีดอายไลน์เนอ และปัดมาสคาร่า
  • ต่อไปก็ติดขนตา เท่านี้ก็เรียบร้อยค้า
** แต่หมายเหตุอิงลงสีดำที่ขอบตาล่างเพิ่มเพราะรู้สึกว่ายังเบาไปหน่อยค้า ตาที่ได้ก็จะตามรูปต่อ ๆ ไปนะค้า

ติดเทปตาสองชั้นเพื่อให้ตาโต และสิ่งที่เราแต่งมาจะดูสวยขึ้นในทันที

อิงใช้ Helloeyetape SizeL ค้าา

เขียนคิ้วนี่ง่ายมาก ๆ คือเขียนตามแบบคิ้วเราเน้นให้โก่งขึ้นเล็กน้อย

ใช้ดินสอวาดโครงคิ้ว ถมพื้นที่ว่างให้เต็มแล้วใช้แปรงเกลี่ยให้สีฟุ้งสวยค้า

ลงรองพื้นเพื่อความเป๊ะปกปิดให้ผิวสวยมากขึ้น อิงใช้ฟองน้ำไข่ของ Chou ในการช่วยเกลี่ยให้เนียนมากขึ้นนะค้า 

จากนั้นลง  Contour หน้าให้มีกรอบ ลบหน้าบาน และปัดแก้ม

ปิดท้ายด้วยทาลิปสีแดงเข้ม เพิ่มให้หน้าดูคม แน่นมากขึ้นลิปจาก Supermom no18 ค้าา

เป็นยังไงบ้างทุกคน หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะHAPPY VALENTINE’S DAYมีความสุขในวันแห่งความรักนี้นะค้าา คนไม่มีคู่ก็

รักพ่อแม่ เพื่อน บลา ๆ ไปก่อน

อิงลาไปแล้วค้าาา รักทุกคนนะค้าาา <3

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE