How TO:14กุมภา วันValentineสินะ นกมั้ย?แล้วไงฉันจะสวย หลบ!

9 5

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้ขอกลับมาพร้อมความมั่นใจว่าฉันสวยก็เพราะพรุ่งนี้วาเลนไทน์แล้วไงแกกกนกไม่นกไม่รู้คะ ทำไรไม่ได้นอกจาก แต่งหน้าให้สวย แล้วบุกให้สุดคะรักใครชอบใคร ก็ขอให้เพื่อนๆสมหวังทุกคนเลยนะคะไม่พูดมากละ เชิญชมกันเลยค่า

ขั้นตอนแรกลงคุชั่นก่อนเลยคะ คุชั่นที่เลือกใช้ในวันนี้จะต้องติดทน และคุมมันคะเราไม่ควรให้ หน้ามันหน้าเยิ้มในวันสำคัญแบบนี้เด็ดขาดด!

ต่อด้วยการเขียนคิ้วเลยที่เขียนคิ้ววันนี้ก็เช่นกัน เลือกเป็นแบบเจลที่กันน้ำและติดทนเพราะคิ้งเป็นมงกุฏของใบหน้า คิ้วต้องอย่าหลุด

ต่อด้วยการ Contourคะงัดให้สุด กรอบนงกรอบหน้า งัดวนไปคะ

ลงคอนซีลเลอร์ปิดแพนด้าหน่อย ปกปิดความไม่หลับไม่นอนจากการส่องเฟซคนนั้น

เพิ่มความติดทนของบลัชออนด้วยการลงครีมบลัชคะเลือกเป็นสีที่ค่อนข้างระเรื่อๆ อย่าเข้ม เดี๋ยวผู้ตกใจ555

ลง Eye Primerเพื่อให้อายแชโดว์ติดทนคะเลือกใช้ของ Nyx เพราะถูกและดี เลยแหละ จ่ายแพงทำไม

Palleteที่ใช้วันนี้ เป็นของ Anastasia Modern Renaissanceเป็นพาเลตที่ค่อนข้างเข้ากับลุควาเลนไทน์สุดๆ

เข้าสู่ขั้นตอนแต่งตากันคะ

1. ทาสีสว่างสุดทั่วเปลือกตา เพื่อให้เบลนสีอื่นง่ายขึ้น
  2. สร้างเบ้าด้วยสีส้มไหม้ มันชื่อBurnt Orangeเลยเรียกงี้55
  3. ลงสีแดงชมพูที่ปลายหางตา

1. ลงสีชิมเมอร์ออกchampangeที่กลางตา
  2. ใช้สีเดียวกันกับที่คัดเบ้า มาเบลนสีทุกอย่าง
  3. ใช้สีชิมเมอร์2สีผสมกัน ฟาดหัวตาเลยจ้า

กรีดอายไลนเนอร์ แล้วปัดขนตาให้งอน

ปัดแก้มด้วยสีชมพูตุ่นๆของH&Mต่อด้วยการคอนทัวร์เนื้อฝุ่นของWetnwild

ลิปสติกที่เลือกใช้ในลุค มี2ตัว 2ลุคสายเปรี้ยวหรือสาวหวาน ก็เลือกกันได้เลย

ลุคแรก สาวเปรี้ยวซาบซ่าวันนี้ฉันไม่นกแน่ๆLipstick: BBia Series3 #12

และ ลุคที่2 สวยหวาน น่ารักสีนี้คือแบบ โอ้ยย หวานมากอะ หวานจนผู้แอบถ่าย ฉันเขินนนน>/////<Lipstick: NYX LINgerie #RuffleTrim

สุดท้ายนี้ก็ขอให้สาวๆทุกคนสมหวังในวันวาเลนไทน์นะคะHappy Valentineค่า:D

Monkeygirlz

Monkeygirlz

สวัสดีค่ะ ชื่อเจเคค่ะ
แอบอยู่ในบ้านจีบันมาสักพักแล้ว
ชอบแบ่งปัน ป้ายยา เรื่องบิวตี้ค่ะ
แวะมาพูดคุยกันได้น้า^^~

Thanks for visit :D

FULL PROFILE