ต้อนรับวาเลนไทน์นี้ด้วยเมนู Unicorn Milkshake ด้วยของง่ายๆในเซเว่น ! <3

17 10

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบัน วันนี้เอิงกลับมาพร้อมเมนูสีน่ารักฟรุ้งฟริ้งนั่นคือ .... ' Unicorn Mlikshake ' ค่า <3ขอบอกไว้ก่อนเลยว่าวัตถุดิบสามารถหาง่ายๆในเซเว่นเลยค่าพร้อมแล้วไปลงมือทำกันเลยค่า :)

วัตถุดิบ 1.ไอติมGlico Palitte2.ไอติมนมเย็นของเนสเล่3.ไอติมดอรี่4.นมสดหรือครีม5.สารพัดของกุ๊กกิ๊กไว้ประดับโรยหน้า (เห็นวัตถุดิบแล้วต้องรีบเบิร์นก่อนเลย 5555555555)

ขั้นที่ 1 : เรามาปั่นชั้นสีฟ้าก่อนนะคะ ใส่ดอรีน้อยพร้อมนมสด ถ้ากลัวเหลวไปก็เติมน้ำแข็งค่าจากนั้นนำไปปั่นแล้วเทใส่เเก้วโลด

ขั้นที่ 2 : ปั้นไอติมนมเย็นกับนมเหมือนเดิมค่ะ จากนั้นก็เทตามลงไปเป็นเลเยอร์ที่สอง

ใช้ปลายช้อนหรือตะเกียบค่อยๆคนให้สีชมพูกับฟ้าปนกันเล็กน้อยเป็นสีม่วงแล้ว 

ขั้นสุดท้าย : ตัดเอาแค่ส่วนซอฟครีมของPalitteมาวางเป็นวิปครีมด้านบน

จากนั้นโรยทอปปิ้งตามใจชอบเลยค่า แต่ระวังแคลอรี่กันนะสาวๆ ! 5555

เสร็จแล้ววววววววว มิลค์เชคสีฟรุ้งฟริงของเราแต่ทานเสร็จก็ไปวิ่งสวนลุมซักสิบรอบนะเพราะแก้วนี้น้ำตาลเยอะมากกกกก นานๆทานได้หรือแบ่งแฟนกินก็ได้ สุดท้ายนี้ ขอให้ทุกคนมีความสุขกับวาเลนไทน์นี้นะคะ <3

uuuneaei

uuuneaei

a Traveller / a Baker :)

Twitter : undxr13
Instagram : uuuneaei / pnskitchen
Fb page @น้องพุง : https://www.facebook.com/nongphoong/

FULL PROFILE