♡ review concealer : นอกจากคิ้วก็คอนซิลเลอร์นี่แหละที่ขาดไม่ได้

18 5

" REVIEW : CONCEALER "

สาวๆที่มีปัญหาใต้ตาคล้ำแบบเราจะขาดสิ่งนี้ไปไม่ได้ใช่ไหมคะ ?ต่อให้ทากันแดดลงแป้งเขียนคิ้วทาลิปยังไง แต่ใต้ตาคล้ำก็ดูหน้าโทรมอยู่ดี TT

ดังนั้นเราจะมารีวิวคอนซิลเลอร์ที่เราใช้อยู่ 

ราคาไม่แพงและหาซื้อได้ทั่วไปค่ะ

* แอบแถมลิปคอนซิลเลอร์ให้อันนึงด้วยน้า

สภาพผิว : เราเป็นคนใต้ตาตล้ำค่อนข้างมาก เป็นสิว มีรอยแดงรอยดำจากสิวนะคะ

1. Collection Lasting Perfection 

: 01 Fair 02 Cool Medium 03 Warm Medium

ตัวนี้เป็นตัวที่เราใช้บ่อยที่สุด โดยเฉพาะเบอร์ 2,3 
เราชอบเอามาใช้บริเวณใต้ตาปกปิดรอยคล้ำได้ดี 
กลืนกับสีผิว แต่เวลาใช้กับรอยสิวสีไม่ค่อยตรงกับผิวหน้าเท่าไร
เลยจะใช้ตัวอื่นกลบรอยสิวแทนมากกว่า แห้งค่อนข้างไว เบาตา ไม่เหนอะหนะ 
ไม่เป็นคราบระหว่างวัน แนะนำมากค่ะตัวนี้คุณภาพดีราคาน่าคบหา 
คิดว่าหลายๆคนก็ต้องมีติดโต๊ะเครื่องแป้งเนอะ x)
01 : สีค่อนข้างขาว (ใช้ผสมกับอีก2สีจะโอเคกว่า)
02 : สีเนื้ออมชมพู
03 : สีเนื้อโทนเหลือง เข้มนิดนึงค่ะ
ความปกปิด : 4/5   ติดทน : 4/5 แนะนำ : 5/5 
ราคา : 279 (ซื้อตอน 1+1)

2. NYX HD Concealer Cache-Cernes : CW03 Light

ตัวนี้พึ่งได้มาใช้เมื่อตอนกลางปี 

ดีเหมือนกันในราคาที่ไม่แพงมากใช้บ่อยรองจาก collection เลย 

เราใช้ปิดรอยคล้้ำใต้ตาและรอยสิวด้วยปกปิดได้ดี 

เนื้อจะหนักกว่า collection หน่อย แต่แห้งไว 

ไม่เป็นคราบระหว่างวันสีที่ใช้จะอมชมพูนิดนึง 

ตอนแรกก็คิดแล้วว่ามันต้องไม่พอดีสีผิวแต่พอใช้จริงค่อนข้างพอใจมากๆ 

ปิดรอยสิวก็ไม่ดูเป็นด่างๆ กลืนไปกับผิวดีมากค่ะ

ความปกปิด : 4.5/5   ติดทน : 4/5 แนะนำ : 4/5 

ราคา : เราฝากเพื่อนซื้อที่อเมริกาน่าจะ 2XX ไทยน่าจะ 3XX บาท

3. Revlon Colorstay Concealer : 03 Light Medium

เป็นคอนซิลเลอร์ที่เราคิดว่าปกปิดใต้ตาได้ดีนะ แต่รอยสิวไม่ค่อยปกปิดเท่าไร 

ตอนที่ใช้ปิดรอยสิว สีจะเข้มกว่าหน้าหน่อยตอนแรกอยากได้สี 02 Light 

แต่พนักงานที่อีพแอนด์บอยบอกว่าไทยไม่ได้นำเข้ามา

ไม่ค่อยทน เนื้อจะหนักนิดนึงและแห้งช้า แอบเป็นคราบระหว่างวันด้วยค่ะ

ความปกปิด : 3.5/5   ติดทน : 3/5 แนะนำ : 2/5 

ราคา : น่าจะ 3XX บาท

4. Skinfood Banana Concealer Stick : 02 Natural

ตอนนั้นไปเกาหลีแล้วก็ด้วยความอยากลองคอนซิลเลอร์เกาหลีสักตัว

ดูรีวิว(อย่างรีบๆ)ก็เลยซื้อตัวนี้มาค่ะ และก็ค่อนข้างผิดหวังเล็กน้อย

อาจเพราะเป็นสติ๊กเนื้อคอนซิลเลอร์เลยค่อนข้างแห้ง 

ใช้กับใต้ตาไม่ค่อยปกปิดเท่าไร แต่กับสิวเราว่าค่อนข้างดีนะ 

เคยใช้แบบปาดลงไปที่รอยสิวเลย รู้สึกว่ามันแห้งเป็นคราบ 

เลยเปลี่ยนวิธีการใช้ โดยการใช้นิ้ววอร์มลงไปบนสติ๊กแล้วค่อยมาแต้มๆบนรอยสิว 

เราว่ามันโอเคกว่า ไม่แห้งจนเป็นคราบ แต่ก็ไม่ได้ติดทนนะ

คนที่ใต้ตาไม่คล้ำมาก/รอยสิวไม่เข้มน่าจะโอเคนะคะ

ความปกปิด : 3/5   ติดทน : 2/5แนะนำ : 2/5 

ราคา : 1XX บาท (ซื้อที่เกาหลี)

5. 3CE Stylenanda Waterful Concealer : 002

บอกก่อนเลยว่า ซื้อมาเพราะลดราคาค่ะ 55555555555

ตอนที่ทาคอนซิลเลอร์ลงไปบนหน้า เหมือนมันจะเป็นน้ำๆแล้วค่อยเปลี่ยนเป็นเนื้อครีม

ไม่ค่อยปกปิดเท่าไร ทั้งใต้ตาและรอยสิว เนื้อค่อนข้างบาง 

ตามสไตล์นันดาเนอะ จริงๆแอบเสียดาย เพราะสีค่อนข้างตรงกับสีผิวเรามาก

คนที่ใต้ตาไม่คล้ำมาก/รอยสิวไม่เข้มน่าจะโอเคนะคะ

ความปกปิด : 2/5   ติดทน : 2/5แนะนำ : 1/5 

ราคา : 330 บาท (ราคาตอนลด)

6. Innisfree Lip Concealer

ความรู้สึกทีใช่ตัวนี้เหมือนจะเป็นคอนซิลเลอร์ผสมกับลิปมัน

เนื้อมันจะไม่แห้งเหมือนคอนซิลเลอร์ทั่วไป จะมีความมันอยู่ด้วย ปิดสีปากได้ดี 

แต่เราขอบปากจะเข้มนิดนึง เลยรู้สึกว่ายังปิดขอบปากเราได้ไม่ดี

ถ้าอยากได้ความกริบก็คอนซิลเลอร์ปกติเลย แต่เอาจริงตัวนี้ก็ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไร 

แพ็คเกจตัวนี้ทำมาในรูปแบบของตลับหมุน ตอนเปิดใช้ก็ระวังฝุ่นผงเข้าไปด้วยนะคะ

ความปกปิด : 3/5 แนะนำ : 2/5 

ราคา : 120 บาท

สว้อชรวมค่า

สำหรับคอนซิลเลอร์ที่เราใช้ก็มีเท่านี้

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ

bistheb

bistheb

FULL PROFILE