ชีสชุบเกล็ดมาม่า #HOMEMADE

12 2

สวัสดีค่ะทุกคน  

กระทู้แรกจัดเรื่องเกี่ยวกับของกินเลยค่ะ ของถนัดของผู้หญิงกินจุอย่างเราๆ กับเมนูชีสสสสสสสสส

#สายยืดต้องห้ามพลาด เพราะวัสถุดิบหาง่ายมากก มาม่าเรานี้ ขอเสียงคนที่เคยกินมาม่าดิบหน่อยยค้า

แต่คราวนี้เราเอามาชุบแทนเกล็ดขนมปังน่ะค่ะ  พร้อมเอาเครื่องมาม่ามาใส่ด้วย มิกๆ (ออกตัวเลยนะค่ะว่า ทำครั้งแรกไปพร้อมกับทุกคนค่ะ ไม่มีการ TEST ก่อนจะเป็นไงไปดูกัน ... >< )

เด่วมาลองดูวิธีทำกันเลยย (มีคลิปแล้วภาพพร้อม ++ !!! ) #homemad #thaifood

​​​​

ตามด้วยขั้นตอนการทำเค้าจะอธิบายเป็นภาษาพูดน้าภาษาแบบไม่เป็นทางการ อิอิ

จบแล้วค่ะ ไว้จะเข้ามาทำใหม่น้าา มีเวลาว่างจะมารีวิวเครื่องสำอางที่ใช้(รูป+วิดิโอในคลิปเราใส่วิกนะค่ะจริงๆเราไม่ได้ผมสั้น >< )

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันน่ะค้ะ จุ๊ฟๆๆ  

PREMII

PREMII

เป็นคนรักในเรื่องความสวยความงามคะ แต่เขียนบรรยายไม่ค่อยเก่งถนัดการพูดมากกว่า ถ้าเขียนผิดหรือตกหล่นยังไงก็ขอโทษด้วยนะจ๊ะสาวๆ มาแชร์ความสวยกันโน๊ะ :)

FULL PROFILE