รีวิวคลีนซิ่งออย DHC Deep Cleansing หลังใช้มา 1 อาทิตย์

11 5

DHC Deep Cleansing คลีนซิ่งออยที่คนเป็นสิวผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้

สวัสดีคะ วันนี้เค้ามีอะไรดีๆมารีวิวอีกแล้วววววว (มีคลิปวิดิโอ)

เจ้าตัวนี้คือคลีนซิ่งตัวล้างเครื่องสำอางโด่งดังมาจากประเทษญี่ปุ่นค้าาาาDHC Deep Cleansing  เจ้าตัวนี้เป็นคลีนซิ่งออยตัวแรกที่เค้าใช้แล้วมันใช่สุดๆค่ะ สำหรับคนเป็นสิวผิวแพ้งานต้องจัดมาลอง ไม่มีความันตกค้างหลังใช้ไม่ก่อให้เกิดสิวเค้าใช่มาสักพักแล้วค่ะ จากปกติใช่แต่ คลีนซิงน้ำมาโดยตลอด พอมีโดนตัวนี้เข้าไป ติดใจ มาสคาร่าก็เอาอยู่ไม่ต้องใช่ที่เช็ดตาแยกเลยเจ๋งสุด ....เม้ามอยมาเยอะละ มาคะมาลองกันเบยยยย  :) 

มาเริ่มกันเลยยยยยน่าก่อนล้างนะค่ะประมาณนี้ค่ะเค้าใช้ลิปของ4U2 kiss me harder สี03 miss single สีสวยติดทนมาก

มาเริ่ม Test กับหน้ากันเบยยยยบีบคลีนซิ่งใส่มือแล้วถูๆๆที่หน้าโลดดดด

นี้คือสำลี 2 แผ่นที่ใช้เช็ดเครื่องสำอางนะค่ะ 

*สรุปเลยคะ DHC Deep Cleansing สำหรับเค้าคือดีมากๆคะ เป็นคลีนซิ่งออยตัวแรกที่ใช้แล้วรู้สึกดีไม่มีความมันตกค้างหลังล้างออกเค้าใช้มาเป็นอาทิตย์แล้วด้วยไม่ทำให้เกิดสิว สำหรับคนแพ้ง่ายเป็นสิวใช้ได้คะ  ถูกใจใช่เลยยยยยยย เย้ๆ

รีวิวจบแล้วนะคะ ยังไงก็ขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านกันน้า ไว่มีอะไรเด็ดๆดีงามจะมาเม้ามอยกันอีกค่ะ บ๊าบบายจุ๊ฟๆ :) 

PREMII

PREMII

เป็นคนรักในเรื่องความสวยความงามคะ แต่เขียนบรรยายไม่ค่อยเก่งถนัดการพูดมากกว่า ถ้าเขียนผิดหรือตกหล่นยังไงก็ขอโทษด้วยนะจ๊ะสาวๆ มาแชร์ความสวยกันโน๊ะ :)

FULL PROFILE