How to : เปลี่ยนสีผมราคา 71 บาท!!!!

22 10

สวัสดีค่ะสาวๆ ที่เข้ามาอ่านกระทู้ของแพร ห่างหายจากการเขียนบล็อกให้เพื่อนๆ อ่านไปนานมากเนื่องจากพ่อผ่าตัด วันนี้แพรมีกระทู้เปลี่ยนสีผมมาแนะนำค่ะ       เนื่องด้วยตัวเองมีความเบื่อผมสีเดิมแล้วเลยอยากหาอะไรใหม่ๆ ลอง ไปเจอเวปหนึ่งเขาบอกว่ายาม่วงเปลี่ยนสีผมได้ ตอนนั้นไม่ค่อยเชื่อด้วยความที่ไม่ค่อยเชื่อนี่แหละเลยต้องลอง 5555+

ขั้นตอนการทำง่ายมากลองดูค่ะ 

***ผมที่ผ่านการย้อม สีผมพื้นเป็นสีน้ำตาลย้อมได้เลยไม่ต้องกัดสีผมนะคะ แต่ถ้าผมสีดำจะย้อมไม่ติดเลย

อุปกรณ์ที่จะต้องมี1. ยาม่วง ยาทาแผลในปากนั้นเอง

2. ทรีทเม้นหมักผม (ไม่มีสามารถใช้ครีมนวดผมแทนได้ค่ะ ทรีทเม้นยี่ห้อไหนก็ได้)

3. หวี

4. ถุงมือกันมือม่วง อย่าให้โดนมือเลยทีเดียวติดยันลูกบวช ฮร่าๆๆๆ ล้อเล่นแต่ติดนานจริง

สัดส่วนที่แพรใส่แพรใส่ทรีทเม้นไปหมดกระปุกค่ะ แอบเหลือน่ะ ยาม่วงแพรใส่ครึ่งขวด กลัวมันไม่ม่วงสะใจไม่ได้ใส่ลงไปรอบเดียวครึ่งขวดน่ะแพรแบ่งใส่ 2 รอบแล้วคนให้เข้ากัน

วีธีย้อมแพรไม่มีวิธีที่พิเศษอะไร คือดิบมาก ละเลงใส่หัวให้ทั่วเลยค่ะ ไม่ทั่วก็ด่างเน๊อะ 5555+ ใครมีแฟนก็เรียกมาช่วย ไม่มีก็ช่วยตัวเองเด้อ นี่ก็ติดคางไปตามระเบียบ 555+

หลังจากนั้นทิ้งไว้ 30-40 นาทีแล้วแต่สะดวกล้างออกด้วยน้ำเปล่าค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ ม่วงได้ใจมาก

จบกระทู้แพรแล้วหวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้กับสาวๆเนาะ อันนี้แพรลองนอนไปแล้วคืนหนึ่ง สีไม่ติดหมอนนะคะ สระไหปแล้วหนึ่งครั้ง สีหลุดเป็นปกติอยู่ได้นานหรือไม่แพรยังไม่ทราบเนาะ เพราะทำครั้งแรกเหมือนกันแต่เท่าที่ศึกษามาอยู่ได้ 1-2 เดือนค่า

peary_brown

peary_brown

แพรเป็น Introvert ที่พัฒนามาจาก Extrovert อาจจะเป็นเพราะผ่านเรื่องราวต่างๆ มามาก จนค้นพบความเรียบง่ายที่เราพยายามตามหามาทั้งชีวิต ชื่อชอบการทำกับข้าว งาน DIY การแต่งหน้า ความสวบความงาม ปลูกผักปลูกดอกไม้
ติดตาแรทางช่องทางอื่นๆ ได้ที่

Page facebook: Pearybrown
Instagram: Pearybrown
Youtube: Peary Brown
ติดต่องานไลน์ ID: Pairnery

FULL PROFILE