แต่งแบบนี้ไหนดีวาเลนไทน์นี้ สาย ฝ. หรือสายเกา >///<

6 1

สวัสดีค่าสาวๆ ซันเดทุกคน วาเลนไทน์นี้จะสายฝ. หรือสายเกาดีล่ะ จะหน้าสดไปเจอหนุ่มๆ ก็ไม่ได้ ถ้าเค้าเตรียมเซอร์ไพรส์ไว้ให้ล่ะแย่เลย งั้นไปดูกันดีกว่าสาวๆ ว่าสายไหนจะเข้าทางเรามากที่สุด ไปกันเลยยยจ้าววว .. .

จุดเด่นของแต่ละลุคนั้นมีอะไรบ้างน๊าาา า

สาย ฝ.

สายเกา

-----------------------------

วันวาเลนไทน์ แม้มันจะเป็นวันที่พิเศษ ต้องมีการออกเดทกินข้าว ถ่ายรูปแน่นอน ดังนั้นเด็กๆ ของชีฟ้า เราต้องยังคงเป็นตัวของตัวเอง ห้ามทำตัวประหลาดๆ นะคะ เพราะรูปเนี้ยมันอยู่ไปจนแก่นาจา ...

ปะๆ ชีฟ้าจะพาไปดูตัวอย่างแบบง่ายๆ มาเริ่มที่สาย ฝ. กันก่อน

อย่างที่รู้ว่าสาย ฝ. นั้นคิ้วต้องโก่ง เบ้าตาต้องชัด คอนทัวร์ต้องแน่น อายไลน์เนอร์ต้องหนาและมีหาง ซึ่งดูแล้วทุกอย่างดูแน่นและจัดเต็มมาก แต่เราก็ทำพอประมาณพอนะคะ เราต้องไม่ลืมค่ะซิส ว่าเราเป็นชะนีไทยแลนด์ เราไม่ได้มีโครงหน้าที่ชัดจัดเต็มแบบพวกชีๆ ดังนั้นเราต้องพยายามเท่าที่เราไหวก็พอ ไม่ต้องฝืนเดี๋ยวจะเจ็บนะจ้ะ 

อ้ะ ! ชีฟ้าไม่ใจร้าย เอาใจสาวๆ ที่เขียนอายไลน์เนอร์ไม่เป็นหรืออยากได้ตาแบบเบาๆ  สาย ฝ. ก็มีค่ะ ก็แค่ปัดมาสคาร่าให้ขนตาเด้งเป็นพอ คัดเบ้าพออ่อนๆ ให้ละมุน แค่นั้นไม่ต้องเยอะ เราก็สวยได้

สาวๆ คนไหนที่ชั้นตาเล็ก แต่อยากมาสาย ฝ. ก็ทำได้นะคะ เราก็ต้องสร้างตาสองชั้นด้วยเทปกาว 2 ชั้นก่อน และสร้างเบ้าตาหลอกๆ ขึ้นมาด้วยการคัดเบ้าแบบหนักหน่วงกับอายแชโดว์น้ำตาล ใส่คอนแทคเลนส์สักหน่อย แค่นั้นก็ต้องร้อง ฝ. แล้ว

-------------------------

มาที่สายเกาหลีกันบ้าง วาเลนไทน์นี้จัดเบาๆ หวานๆ ละมุนตามสไตล์สาวเกา เขียนอายไลน์เนอร์ให้พอดีกับดวงตาดูเป็นธรรมชาติ เติมสีตาด้วยอายแชโดว์วิ้งๆ แก้มอมชมพูนิดๆ ทาปากไล่สีแบบ Ombre หรือจัดสีสดๆ ก็ได้นะคะ ก็ทุกอย่างมันเบาแล้วปากจัดเต็มได้ไม่ได้กลัวว่าจะแรง

สายเกาหลีก็จะเน้นที่ความสดใสดูเป็นธรรมชาติ งานผิวฉ่ำๆ วาวๆ ดูสุขภาพดี ผิวดีเหมือนกินน้ำวันละแปดแก้วทุกวันสม่ำเสมออะค่ะสาวๆ

-----------------------------

แต่ก็ไม่ใช่ว่าเราจะเปรี้ยวไม่ได้นะคะ วาเลนไทน์ใครจะคุมธีมชมพูตั้งแต่คิ้วก็ได้ ก็จะได้ลุคสนุกๆ ไปอีกนะคะ เพราะไม่จำเป็นว่าจะต้องแต่งไปเดทกับหนุ่มอย่างเดียวนินาาา วันแห่งความรักก็รักเพื่อน รักครอบครัวก็ได้จ้า รักจำพวกนี้ ไม่นกแน่นวลลลลล ฮิๆ ...

อ้าย ตอนนี้ชีฟ้าต้องขอตัวไปคิดลุคให้ตัวเองก่อนนะคะ ยังเลือกไม่ได้เลยว่าจะสาย ฝ. หรือสายเกาดี คือน่าสนใจทั้งคู่ ชอบทั้ง 2 แบบ สาวๆ คนไหนตัดสินใจได้แล้ว ทำ How to มาแบ่งกันมั้งนะคะ เจอกันกระทู้หน้าจ้า บรัยยยย ย .. .

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE