EP. 10 แต่งหน้าวันงานกีฬาสีที่โรงเรียน สวยสู้แดดแบบมีกลิตเตอร์ !!

9 2

สวัสดีค่าาาาา สาวๆ ซันเดทุกคน กลับมาพบกับ Make up with Sissy อีกแล้ว ปีนี้โรงเรียนไหนจัดแข่งกีฬากันไปแล้วบ้างเอ่ย (แอบมาช้านะเนี่ย)วันนี้พี่ต้าคนสวยและน้องอดออมของเรามีลุควันกีฬาสีง่ายๆ แต่เก๋สุดๆ !!มาเสิร์ฟให้สาวๆ กันค่ะ จะเก๋แค่ไหนมาเริ่มแต่งไปพร้อมๆ กันเลยดีกว่า

กีฬาสีทั้งที เราจะมาเบาๆ ธรรมดา ธรรมชาติอยู่ไม่ได้นะคะ 1 ปีมีหน เราก็จัดเต็มกันไปเลยค่ะสาวๆ

จุดเด่นของลุคนี้ : สีจะต้องชัด กลิตเตอร์ต้องแน่น เม็ดใหญ่เท่าบ้าน !!!!!!!!

วันกีฬาสี แน่นอน มันคืองานกลางแจ้ง สิ่งที่ห้ามลืมก็คือครีมกันแดด SPF50 ไปเลย ปกป้องผิวเราจากแสงแดดได้ไม่ต้องกังวล เต้นเชียร์กีฬาท้าแดดท้าลมได้สบาย

งานผิว วันนี้เลือกเป็น Cushion จ้าอ้ะ งง ไหม ! ทำไมพี่ต้าคนสวยของเราถึงเลือกเป็น Cushion แทนรองพื้นทั้งที่วันนั้นเราต้องแน่น ? ก็เพราะว่า Cushion มีเนื้อที่บางเบากว่ารองพื้นมาก อากาศร้อนลงรองพื้นหนาๆ หน้าเราก็จะเยิ้มไวนะคะ

การลงแป้ง เป็นอะไรที่สำคัญมากๆ เพราะมันจะช่วยดูดซับความมันบนใบหน้าจ้า แถมช่วยเซ็ตคุชชั่นอีกด้วย

ส่วนวิธีการลงแป้งก็ให้ลงแบบกดๆ เพื่อให้แป้งไปดูดความมันใต้ผิวนะจ้ะ ห้ามลากกกกปาดดดด

สิ่งที่ห้ามลืมเด็ดขาดคือ คอ นะจ้ะ เดี๋ยวเพื่อนจะ งง ว่าวันกีฬาสีหรือวันลอยกะทง

งานคิ้ว งานคิ้ววันนี้จะไม่ธรรมดา ก็แหม วันสนุกสนานอย่างนี้ เราต้องเพิ่มกิมมิคลงไปหน่อย โดยเอาสีชมพู Etude Play 101 Stick ลงไปเพิ่มสีสันนิดๆ ให้ดูมีอะไรรรรร .. .

ต้องไม่ลืมว่า สีตาต้องชัด เราก็จัดสีส้มจาก Etude Play 101 Stick#13 เลย ส่วนตาล่างด้วยสีชมพูที่ใช้กับคิ้วนั้นละค่า อย่าลืมเพิ่มตาวิ้งๆ ให้ดวงตาดูสดใสด้วยนะ ฮิๆ ปัดมาสคาร่า ก็แบบที่พี่ต้าคนสวยของเราเคยบอกนั้นแหละค่ะ เราต้องปัดแบบซิกแซกเพื่อไม่ให้ขนตาของเรานั้น เป็นก้อน !

มาปัดแก้มกันนนนนนนดีกว่า ใช้ครีมบลัชเพื่อความติดทนตลอดทั้งวัน >3<

ถึงกิมมิคสำคัญของลุคนี้แล้ว กลิตเตอร์ นั้นเอง !!!!!! เราต้องใช้กาวติดขนตาปลอม หรือกาวติด 2 ชั้นในการติดกลิตเตอร์นะคะ เพราะนางจะปลอดภัยต่อผิวของเราแน่นอนไม่มีสารพิษ ใช้กับใบหน้าได้จ้า

เรียบร้อยแล้ว แต่เอ้ะ ! ขาดอะไรไปหรือเปล่านะ ดูยังไม่ครบ ดูซีดๆ ยังไงไม่รู้ .. .อ่อ ลืมปากนี่เอง พี่ต้าแนะนำให้ทาเป็นทินท์ระเรื่อๆ นะคะ เพราะเดี๋ยวสีปากจะไปแย่งซีนคนอื่นหมด >////<

เรียบร้อยกับลุควันกีฬาสี ง่ายมาก แค่เน้นความสดใสด้วยสีตาชัด และเพิ่มกิมมิคเก๋ๆ ด้วยกลิตเตอร์  

ถึงจะเหนื่อยแค่ไหน แต่วันนั้นทุกคนก็จะสวยปัง หนุ่มๆ แสตนข้างๆ ต้องขอถ่ายรูปคู่แน่ๆ >////<ก่อนจากกัน เค้าหวังว่าคลิปนี้จะเป็นตัวช่วยความสวยในวันสำคัญของสาวๆ นะคะจะได้สวยปัง แล้วพบกับ Make up with sissy Ep. ต่อไป วันนี้ไปก่อนนะ บรัยยยย   ~

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE