{How to} แต่งหน้าสวยแพง ไปเดทกับคนรู้ใจ :)

15 15

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันค้า มายด์คนเดิมกลับมาอีกแล้ววเดือนนี้ก็เป็นเดือนแห่งความรัก มายด์เลยอยากทำHow to แต่งหน้าไปเดทในช่วง Valentine’s Day มาแชร์ให้เพื่อนๆได้ชมกันค้ามายด์ได้แรงบันดาลใจมาจาก Miss Universe Thailand น้ำตาลนั่นเองงคือสวยมาก ทุกลุคปังสุดๆ มายด์เลยนำมาปรับให้เข้ากับเทศกาลและที่ที่เราจะไปค่ะ เพื่อไม่ให้เยอะเกินจนคู่เดทตกใจ 555

ในลุคนี้มายด์ขอเดทในช่วง dinner กลางคืนแล้วกันนะคะสวยแพงทาน dinner หรู เก๋เวอรรร์ ><

Step 1

หลังจากลงเซรั่ม ครีมกันแดดและทาลิปมันเป็นที่เรียบร้อยขั้นตอนแรกขอลง primer กันก่อนเลยนะคะ วันนี้มายด์เลือกใช้Innisfree no sebum blur primer ใช้เพียงบริเวณที่รู้สึกหน้ามันมากๆก็พอค่ะ

ต่อมาลงรองพื้นกันค่ะ ในระยะที่ผ่านมามายด์ได้พบกับรองพื้นเนื้อลิควิดที่เลิศมากๆ คุมมันตลอดวัน บางเบาไม่หนักหน้า นั่นคือCovermark essence foundation liquid

อยากแนะนำเพื่อนๆที่กำลังมองหารองพื้นตัวใหม่แนะนำเลยค่ะ นางให้ประสิทธิบางเบาให้ผลลัพธ์เหมือนใช้คูชั่นที่สำคัญช่วยควบคุมความมันและไม่เหนียวเลย เลิศศศศ

เปรียบเทียบให้เห็นกันชัดๆ นางยังสามารถปกปิดสงครามสิวของมายด์ได้ดีอีกด้วยยย ><

สร้างมิติให้ใบหน้ากันด้วย Supermom Professional Concealer Paletteและใช้คอนซิลเลอร์จาก LA girl pro concealer สี natural ลงบริเวณใต้ตาและจุดไฮไลท์ค่ะ

ลงครีมบลัชเพื่อความแน่นติดทนด้วย POKÉMON cathy doll cushion blusher สี 03 lolli peachมายด์จะใช้ฟองน้ำเกลี่ยเบาๆหน้าแก้ม ตามภาพเลยจ้า

เขียนคิ้ววันนี้มายด์เลือกใช้ผลิตภัณฑ์ของMei linda smart auto brow liner วาดโครงคิ้วใช้ nice shop หรือที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นถมลงไปเก็บลายละเอียดด้วยคอนซิลเลอร์ให้งานละเอียดสวยงาม

ได้เวลาแต่งตาแล้วจ้า วันนี้มายด์หยิบNee cara eyeshadow palette 35 coloursมาใช้ในลุคนี้เลย ดีงามม

ลงสี 1 ทั่วบริเวณเปลือกตาลงสี 2 ลงสีน้ำตาลออกแดงเป็นเบ้าตา แต่เกลี่ยให้ฟุ้งๆเข้าไว้ค่ะและลากมาบริเวณณหางตาด้านล่างด้วยนะคะลงสี 3 ออกเทาๆบริเวณหางตาเกลี่ยให้ฟุ้งขึ้นมานิดหน่อยพอน้าลงสี  4 ทาชิมเมอร์ทองบริเวณเปลือกตาที่เว้นไว้ได้เลยย

ลายละเอียดตาส่วนต่อมามีดังนี้ค้า

5 เขียนอินเนอร์ไลน์เนอร์ด้วย Lady Blossom perfect liner สี black magic6 ใช้ดินสอสีขาวเขียนบริเวณเส้นน้ำตาด้านล่างด้วย Lady Blossom perfect liner สี Angel tears7 กรีดอายไลน์เนอร์ด้วย kat von d tattoo liner8 ใช้ดินสอเขียนหัวตาวิ้งๆด้วย Etude play 101 pencil

ดัดขนตาด้วยที่ดัดขนตาของ Gino Mccrayปัดมาสคาร่า mistin big eye mascara ทั้งขนตาบนและขนตาล่างแต่เน้นไปที่ขนตาล่างเยอะๆเพื่อให้บาลานซ์กับขนตาข้างบนนะจ้ะขนตาวันนี้ใช้ของ ODBO beaty eyelash handmade เบอร์ OD019

คอนทัวร์หน้าและจมูกด้วยODBO highlight & contour pro palatte ไม่ต้องเข้มมากนะจ้ะ เดี๋ยวคู่เดทตกใจจ 555

ปัดแก้มด้วยสีหวานๆแต่ออกตุ่นๆหน่อยด้วยTHE SAEM seammul สี 01 rose pink

ปัดไฮไลท์ให้หน้าพุ่งสู้แสงด้วยToo cool for school art class by rodin highlighter

สุดท้ายลิปสติกวันนี้มายด์เลือกใช้Nyx lingerie สี no.17 seduction

เสร็จแล้ววววว จัดผมจัดเผ้า ใส่ต่างหูสักนิด พร้อมไปเดทแล้วจ้าาาา ><

ลุควันนี้ไม่ยากเลยนะคะและที่สำคัญมายด์เน้นผิวหน้าที่ไม่หนักและคุมมันเพื่อให้สวยเป๊ะได้ตลอดเวลาการเดทหวังว่าเพื่อนๆจะชอบและนำไปปรับใช้ให้เข้ากับตัวเองได้ไม่มากก็น้อยนะคะ ขอบคุณทุกคนมากๆค่าที่เข้ามาชมกันวันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะคะ พบกันกระทู้หน้าค้าวันนี้ขอบคุณและสวัสดีค้าาาา <3

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE