น้ำหอม 7 กลิ่นฮิต สำหรับสาววัยทีน ที่ดีงามจนต้องซื้อตามแน่นอน !!

4 2

1.Bath & Body Worksกลิ่น Warm Vanilla Sugar

นอกจากเสื้อผ้าหน้าผมที่บรรจงแต่งหน้ากระจกทุกวันแล้วเนี่ยยังมีอีกสิ่งหนึ่งที่เป็น Signature ให้คนจดจำ

สิ่งนั้นคือ "กลิ่น" นั่นเองค่ะเคยอยู่ใกล้คนกลิ่นตัวหอมๆ แล้วฟินไปทั้งวันไหมคะ

นั่นแหละฮ่ะคุณณณ เราเอามาเสิร์ฟแล้ว เชิญพบกับ..น้ำหอม 7 กลิ่นฮิต สำหรับสาววัยรุ่น หอม หวาน ไม่มีไม่ได้แล้ว !!

ประเดิมด้วยกลิ่นแรก ตัวดังอันดับต้นๆ ของแบรนด์นี้เลยกลิ่นก็หอมกรุ่นจากเตา วานิลลาสมชื่อเลยค่าาแต่ต้องเตือนเลยว่า ฉีดแต่พอดีนะคะแล้วตัวเราจะหอมหวานเหมือนขนมเชียวแหละ งุ้ยย น่ากินงะ

Body Mist ราคาอยู่ที่ประมาณ 700 บาทเท่าน้านแต่หากใครงบไม่จำกัดละก็ สอยครีมทาผิว ครีมอาบน้ำตั่งต่างมาใช้ควบคู่ เพื่อเพิ่มความติดทนรุนแรงของกลิ่นได้อีกนะค้า

2.Victoria Secretกลิ่น Secret Charm

หูยย ดูชื่อซะก่อน ความลับของความทรงสเน่ห์นี้ ก็คืออ..การฉีด Secret Charm ไงจ๊ะ ตัวนี้หอมกลิ่นดอกไม้แบบกำลังดีให้ความรู้สึกเบาสบาย สดชื่น เหมาะกับสาวๆ วัยใสอย่างเราเลย

และ Body Mist ตัวนี้ก็เป็นตัวที่ลูกน้ำใช้อยู่จริงๆ ด้วยสอยมาจาก Tops Supermarket ในราคา 380 บาทเท่านั้นจ้า

3.Soap and Gloryกลิ่น Original Pink

ตัวเด่นตัวดังจากโซพแอนด์กลอรี่เค้าเลยน้าตัวนี้มาจากส่วนผสมของผลไม้ เช่น ลูกพีช สตรอเบอรี่ และดอกไม้ อย่างกุหลาบทำให้กลิ่นออกมาถูกใจวัยทีนเว่อร์ เปรี้ยวปนหวาน สดใสได้อีก

ราคาเต็ม 825 บาท แต่แนะนำให้รอซื้อช่วงที่ Boots จัดโปร 1 แถม 1 ค่ะชวนเพื่อนไปด้วย หารกันคนละขวด ชวนกันไปตัวหอมเร้ววว

4.The Face Shopกลิ่น Soul Promise Ring

หวานละมุน โรแมนติกมากค่าากลิ่นนี้ เหมือนอยู่ในสวนดอกไม้กลิ่นผู้หญิ๊งผู้หญิง รับรองเลยว่าใครอยู่ใกล้เป็นต้องเคลิ้มแน่นอน ไม่เชื่อลองสิ

ไปตำกันได้ที่ The Face Shop ทุกสาขา ราคา 599 บาทค่า

5.TONY MOLY bebe bunnyกลิ่น Baby Powder and Floral

ขอเสียงให้ทาส Packaging หน่อยค่า เจ้ากระต่ายน้อยน่ารักมากก ><สำหรับใครที่ไม่ชอบแนวผลไม้ ดอกไม้ต่างๆ นาๆ ละก็รีบไปคว้าเจ้ากระต่ายนี่ซะ กลิ่นสดชื่นสบายจมูกอย่างแป้งเด็กนี่แหละ ตอบโจทย์สุดจ้า

ขนาดกำลังดี พกพาใส่กระเป๋าไปได้เล้ย น้ำหนักเบาแล้วราคาก็เบาด้วย ประมาณ 600 บาทจ้า

6.Etude House Petit Bijouกลิ่น Baby Bubble

แบรนด์เกาหลีในดวงใจดิฉัน เขาก็ทำน้ำหอมเหมือนกันค่าา

ต้องกลิ่นนี้เลย กลิ่นสบู่ หอมอ่อนๆ สดชื่นทั้งวัน

ไม่ต้องกังวลว่าใครอยู่ใกล้แล้วจะเวียนหัว

ตัวหอมธรรมชาติ แบบว่าชั้นไม่ได้ฉีดน้ำหอมนะแก

ดีขนาดนี้ราคาอยู่ที่ 770 บาทตามคุณภาพจ้าา

7.Beauty Cottageกลิ่น Victorian Sensation Luna Desire Eau de Parfume

สาวๆ สายเผ็ชต้องตัวนี้เลยค่าา ดูรูปข้างขวดซะก่อน

มันเย้ายวนอะไรเช่นนี้ ตัวนี้กลิ่นหอมแบบเซ็กซี่ มีสเน่ห์สุดๆ

แถมติดทนในระดับนึงเลยทีเดียว หาซื้อง่าย

ในราคาไม่แรงเกินไป 505 บาทเท่านั้น

มีใครใจตรงกัน ใช้ 1 ใน 7 กลิ่นข้างบนบ้างไหมน้าไปหามาลองกันดู เชื่อเถอะว่าคัดมาแล้วหอมเว่อร์ทั้งวันแน่นอนจ้าา

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE