เกาหลีไม่ได้มีดีแค่หน้าตา ขนมที่ผลิดมาก็ดีมากเช่นเดียวกัน (รีวิวขนมแดนกิมจิ)

16 6

ฮัลโหลวววว สวัสดีค่าาา

วันนี้จะมารีวิวขนมอร่อย ของดีประเทศเกาหลี มาให้เพื่อนๆดูกันค่ะ

ใครอยากรู้ว่าตัวไหนอร่อยอย่างไร มาดูกันเล้ยย

1. Jeju Greentea Chocolate 

เฮ้ยยยย มันดีมากค่ะทุกคน สำหรับใครที่ชอบทานชาเขียวคือฟินมาก ชาเขียวเข้มข้น กับช็อกโกแลตที่รสชาติดีแบบนี้ ลงตัวมากๆๆๆ มันจะไม่หวานมากด้วยค่ะ และก็เหมาะสำหรับเพื่อนๆที่ชอบทานช็อกโกแลตที่ไม่หวานไม่นมๆจนเกินไป

2. Jeju Hallabong Chocolate 

ฮาลาบองคืออะไรอันนี้คิมก็ไม่แน่ใจแต่เดาได้จากรูปภาพและรสชาติก็คือส้มนั่นเอง ตัวนี้อร่อยเกินคาดมากเลยค่ะ เป็นรสชาติของส้มที่แบบลงตัวอ่ะ ไม่เปรี้ยวไป ไม่หวานเกิน กินแล้วมีความพอดิบพอดี ไม่หวานเกินไปด้วย จริงๆใครที่ไม่ชอบทานขนมที่มีผลไม้อันนี้สามารถเปลี่ยนความคิดได้แน่นอน ต้องลองนะยูวว!

3. Almond Chocoball 

ตัวนี้เฉยๆนะยูว รู้สึกว่าช็อกโกแลตที่เคลือบไม่ได้ปังมากนัก ส่วนแอลมอนด์ก็ปกติค่ะ แต่ถ้าใครชอบทานถั่วก็น่าจะชอบ กินแล้วกรุบกริบ (ส่วนตัวไม่ค่อยชอบทานถั่วไงค่า)

4. Orange Choco White

ตัวนี้เป็นช็อกโกแลตขาวที่เคลือบไปบนส้มอบแห้งนะคะ ถ้าใครชอบกินผลไม้แห้งอาจจะชอบนะ แต่คิมรู้สึกเฉยๆ มันก็แปลกๆดีแหละ 5555 คือว่า มันจะเหนียวๆ นุ่มๆ คล้ายๆช็อกโกแลตลูกแกต แต่ว่ามันเปรี่ยวๆ งงๆ นะคะ ต้องลองดูนะเผื่อชอบ

5. MarketO REAL BROWNIE 

ตัวนี้ ตัวนี้ ตัวนี้ หลายๆคนน่าจะคุ้นตา เป็นบราวนี่ซองที่อร่อยมากๆทีเดียว ชิ้นจะไซส์พอดีๆ กินแล้วจะไม่เลี่ยนมาก ไม่หวานไป เนื้อบราวนี้ แน่นนนๆ กินแล้วไม่ยุ่ยๆเป็นแป้งนะคะ คล้ายๆแบบ chocolate fudge นี่มีความแน่นๆของเนื้อช็อกโกแลตค่าาา อันนี้อร่อยควรซื้ออย่างยิ่งเลย (เคยเจอในไทยที่ Gourmet market the mall bangkapi ไม่รู้ว่ายังมีอยู่ไหมนะ555)

thekymism

thekymism

สวัสดีค่ะทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เราชื่อ คิม 💖
อย่าลืมกด "FOLLOW" กันในจิบันด้วยนะคะ
จะได้ไม่พลาดรีวิว ผลิตภัณฑ์น่าใช้ อาหารอร่อยๆ ที่เที่ยวสวยๆ แล้วก็เมคอัพเด็ดๆค่า

🌈 IG: Thekymism
🍑 YT: Thekymism
💕 Line: Thekymism

FULL PROFILE