How to : แต่งหน้าย้อนวัย 45 อัพ กลับเป็น 30 อีกครั้ง

11 5

สวัสดีค่ะสาวๆจีบันทุกคนแปปๆ ก็สิ้นเดือนมกราคมคมแล้ว หมดไปแล้วหนึ่งเดือนกับปี60 นี้วันนี้ก็มีฮาวทูแต่งหน้าง่ายๆ ใช้เครื่องสำอางไม่กี่ชิ้น ขั้นตอนไม่เยอะมาฝากกันค่ะโดยฮาวทูนี้ใช้คุณแม่เป็นนางแบบ จริงๆแม่ก็แต่งเองเกือบหมด เป็นการแต่งหน้าที่แม่แต่งเป็นประจำแต่งน้อยๆ ธรรมชาติและดูเด็กมาฝากกัน พร้อมแล้วก็ไปดูกันเลยค่ะ

มาเริ่มกันเลยค่ะ 1.) ใช้คูชชั่นทาทั่วใบหน้าค่ะ คุณแม่ชอบใช้คูชชั่นมากกว่า เพราะแม่บอกว่ารองพื้นมันหนักหน้าไป

2.) ทาคอนซีลเลอร์บริเวณที่เป็นกระและจุดด่างดำ จากนั้นใช้พัฟคูชชั่นเกลี่ยเลยค่ะ3.) ใช้แปรงปัดแป้งให้ทั่วหน้า

4.) ใช้ดินสอเขียนคิ้วเขียนตามทรงคิ้ว ไม่ต้องหนามาก แล้วใช้แปรงปัด5.) ใช้เฉดดิ้งสีน้ำตาล เฉดบริเวณสันจมูก เบาๆ

6.) ใช้ไฮไลต์แบบแท่งทาทั่วทั้งเปลือกตาจากนั้นใช้นิ้วเกลี่ย7.) ใช้สีชมพูอ่อนจากบรัชออนทาทั้งเปลือกตาทับไฮไลต์เมื่อกี้เลย

8.) ใช่สีชมพูเข้มสุดทาบริเวณหางตาเหมือนคัดเบ้าเบาๆ9.) กรีดอายไลน์เนอร์สีน้ำตาลให้ชิดโคนขนตาที่สุด

10.) ดัดขนตา ปัดมาสคาร่าเลย11.) ใช้สีชมพูเข้มสดใสปัดบริเวณหน้าแก้ม แต่เบามือหน่อยนะคะเพราะสีเข้มมาก

12.) ทาลิปสีแดงสดใสด้านในริมฝีปากและไล่สีออกมา จากนั้นทาลิปกลอสทับเป็นอันเสร็จ

เสร็จแล้วค่ะลุคนี้พอจะแอ็บเป็นสาว 30 ได้รึปล่าว >\\\<นี่แหล่ะค่ะแต่งหน้าแบบสวยใสลดวัย เวลาไปไหนกับแม่มีแต่คนถามว่านี่แม่หรือพี่สาวจริงๆนะคะ

GGGeorgie

GGGeorgie

ฝากติดตามด้วยนะคะ

FULL PROFILE