สิงโตไม่ได้นำโชคเสมอไป 6 Hair Hacks บ๊ายบายผมชี้ฟูเป็นนาร์เนียในวันฝนตก

3 2

สวัสดีวันฝนตกค่าสาวๆ อุตส่าห์ดีใจที่ไม่ลืมคว้าร่มก่อนออกจากบ้าน แต่  ในส่วนของความชื้นนั้นไซร้... ก็ได้ทำให้

ผมที่ตื่นมาทำตั้งแต่ตี 5  ชี้ฟูเป็นสิงโตนาร์เนียอยู่ดี ถูกมะ 

ไม่ต้องเสียใจไปค่ะ (วิ่งไปกอด) ลูกน้ำเองก็เคยผ่านจุดนั้นมาก่อนและจะไม่ยอมให้มันเกิดขึ้นกับสาวๆ อีกเด็ดขาด! 6 วิธีนี้ ลองแล้วว่าช่วยได้จริง!  มีอะไรบ้าง ไปดูกันเลยค่าาาา

1.ใช้ครีมหมักผมแทนครีมนวดสำหรับสาวๆ ที่ครีมนวดผมธรรมดาไม่สามารถเยียวยาผมฟูฟ่องของเราได้แล้ว ลองเปลี่ยนมาใช้ครีมหมักผมแทน ทุกครั้งหลังสระด้วยแชมพู ครีมหมักผมเหล่านี้จะช่วยบำรุงเส้นผมของเราได้แบบล้ำลึกมากกว่าค่ะ ทีนี้ผมก็จะทิ้งตัวมีน้ำหนักมากขึ้นกว่าเดิม

สำหรับสาวๆ วัยเราที่เบี้ยน้อยหอยน้อย ก็ต้องใช้สอยให้คุ้มค่าที่สุด ขอแนะนำ

Lolane Intense Care Keratin Repair Mask ที่พี่ๆ จีบันลองมาแล้ว ไปอ่านรีวิวกันเลย

2.เป่าผมให้แห้งเร็วที่สุดใช้ไดร์เป่าผมเปียกๆ ให้แห้งเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้นะคะ ที่สำคัญ ให้ใช้ความร้อนในระดับต่ำ - ปานกลาง ผมจะได้ไม่เสียมากไปกว่านี้นะคะ เคล็ดลับคือเป่าจากโคนลงไปที่ปลายเส้นผม แล้วใช้นิ้วมือสางไปด้วย ยิ่งผมแห้งไว ยิ่งลดความชี้ฟูได้มากขึ้นค่ะ ปล.เสร็จแล้วก็รอให้เส้นผมเย็นลงก่อนจะออกไปเจออากาศข้างนอกด้วยน้า

3.บำรุงด้วยเซรั่มเลือกเซรั่มสูตรที่ช่วยแก้ปัญหาผมชี้ฟู วิธีสังเกตุง่ายๆ ข้างขวดผลิตภัณฑ์ จะมีคำว่า "Anti Frizz" หยิบมาเลยค่าา เจ้านี่แหละ จะช่วยเคลือบและบำรุงให้ผมของสาวๆ จัดทรงง่าย ทิ้งตัว ไม่ชี้ฟูตลอดวัน

เซรั่มบำรุงผมไม่ให้ชี้ฟูที่พี่ๆ จีบันแนะนำก็คือ nourishing oil care serum ไปอ่านรีวิวได้เล้ย

4.อย่าจับเส้นผมบ่อยๆที่ต้องห้ามก็เพราะมือของสาวๆ มีทั้งน้ำมั้น เหงื่อ ความร้อน ยิ่งไปสัมผัสบ่อยๆ ก็ยิ่งทำให้เส้นผมชี้ฟูกว่าเดิมอีกค่ะ ที่สำคัญคือสิ่งสกปรกจากการหยิบจับนู่นนี่ในแต่ละวัน ก็จะมาติดเส้นผมของสาวๆ ทำให้ผมยิ่งมัน เหนียว ไม่น่าดูเข้าไปใหญ่

5.มัดผมบันหรือถักเปียสิอีก 1 วิธีง่ายๆ คือ จัดการเก็บผมซะก่อน ก่อนที่มันจะมีโอกาสชี้ฟูไงหละคะ จัดการมันเลยค่ะหัวหน้า! จะมัดผมบัน หรือ จะถักเปีย ก็ทำให้สาวๆ น่ารักไปอีกแบบน้า

มาดูวิธีการมัดผมบันสวยๆ อยู่แน่น อยู่นานทั้งวัน ด้วยของใกล้ตัวอย่างถุงเท้านั่นเอง

6.หมวกช่วยคุณได้ถ้าทำมาทุกอย่างแล้วมันไม่เวิร์ค ลองหยิบหมวกสักใบมาสวมทับไปเลย นอกจากจะปิดบังผมฟูๆ ของเราแล้ว ยังได้ลุคใหม่ๆ ไปอีก 1 วัน แต่ถ้าเลือกไม่ถูก อยากรู้ว่าวัยทีนเค้ากำลังอินหมวกแบบไหนบ้าง เข้าไปดูที่นี่ได้ จับคู่ชุดเก่าเข้ากับหมวกใบเก่ง ปรับลุคใหม่ให้สดใสน่าร้ากกกว่าเดิม

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE