How to : เขียนคิ้วสาย ฝ. ง่ายๆ ด้วยของ 2 ชิ้น ^^

4 1

สวัสดีค่า สาวๆ วันนี้ชีฟ้าพก How to คิ้วๆ มาฝากเป็น งานคิ้วสาว ฝ. แบบง่ายแสนง่ายด้วยของเพียง 2 ชิ้น ประหยัดงบ แถมสวยปังด้วยไปดูกันนนนนนนนนนนนนน...

--------------------------

อุปกรณ์ที่ใช้ มีแค่ 2 ชิ้น ค่ะ อ่านไม่ผิดแน่นอน 2 เท่านั้น

1. ดินสอเขียนคิ้ว
  2. มาสคาร่า

Step 1 : แปรงคิ้วให้ได้รูปทรง

ขั้นตอนนี้สำคัญมาก ยิ่งสาวๆ ที่มีขนคิ้วเยอะๆ ! เพราะขั้นตอนนี้จะช่วยให้ขนคิ้วเราเรียงตัวสวย และจะไม่ทำให้เราเขียนคิ้วหลงทางนั้นเองจ้าเราก็ปัดไปทางเดียวกับขนคิ้ว โดยเริ่มจากหัวไปหาง นะจ้ะ อย่าย้อนศรนะเด็กๆ !!

Step 2 : ร่างโครงคิ้ว

ร่างโครงคิ้วนี้ คือการวาดรูปทรงคิ้วที่เราต้องการนั้นเอง ซึ่งคิ้วสาย ฝ. ก็ต้องโก่ง แต่สาวๆ วัยใสแบบเราจะเขียนโก่งเป็นสะพานโค้งแบบขุ่นแม่ไคลี่ก็จะดูไม่เข้ากับการแต่งหน้าใสๆ จริงไหมคะ? เพราะฉะนั้น การเขียนคิ้วสาย ฝ. แบบวัยทีน ก็คือการเขียนคิ้วที่โก่งเพียงเล็กน้อย แต่ยังคงความคมเอาไว้ โดยเริ่มร่างจากใต้ท้องคิ้วนะคะซิส

Step 3 : เติมช่องว่างให้เต็ม

ฟังดูแล้วคล้ายๆ การเรียนภาษาไทยสมัยประถม พวกเติมคำลงในว่างอะไรประมาณนี้เนอะ 5555. วิธีนี้ คือ การเขียนเส้นสั้นๆ ลงน้ำหนักพอประมาณในช่องว่างทีละนิด จนเต็มช่อง เพื่อความเป็นธรรมชาติ เหมือนการสร้างขนคิ้วปลอมๆ ขึ้นมา อารมณ์นั้นเลยค่ะ อย่าลากเขียนยาวๆ หรือทิ้งน้ำหนักลงไปเยอะนะคะ เดี๋ยวจะกลายเป็นปิงขึ้นสะพานโคงนะคะซิส !!!!

Step 4 : ปัดมาสคาร่าล็อคให้ขนคิ้วอยู่ทรงตลอดวัน

ขั้นตอนสุดท้าย  ใช้มาสคาร่าปัดตามรูปขนคิ้ว เพื่อให้ขนคิ้วอยู่ทรงตลอดทั้งวัน เพียงเท่านี้เราก็จะมีคิ้วที่เป๊ะปังอลังเว่อร์แล้วจ้า คิ้วคือมงกุฏของหน้านะจ้ะ ไม่มีอะไรบนใบหน้าก็ได้ แต่ต้องมีคิ้วเด้อ ชีฟ้าของเตือน ไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นชีของจริงนะคะ สาวๆ !

วันนี้ชีฟ้าต้องไปแล้ว เดี๋ยวจะเอา How to เก๋ๆ มาฝากอีกตอนนี้คิ้วปังละ ขอตัวไปติดขนตาก่อน อุ๊บบบบป์How to หน้าจะเป็นอะไรนะ ติดตามตอนต่อไปนะ อิอิ..บรัยยยยยยยยยยยยยยยย !

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE