Botanic Minimal เล็บดอกไม้แห้งสวยหวาน

18 7

หลายคนต้องมีปัญหาเรื่องไว้เล็บยาวไม่ได้แน่ๆ

แต่ถ้าเล็บไม่ยาวต่อให้ทาเล็บทำเล็บมันก็ดูไม่สวย

หยุดค่ะ!!!!!!

วันนี้พลอยจะมาทำให้เห็นว่าเล็บสั้นๆมันน่ารักดูหวานๆใสๆ

เน้นใช้สีนู้ดๆ แล้วแปะๆดอกไม้แห้งลงไป สลับกับกลิตเตอร์ แล้วก็แผ่นทอง

หรือจะเลือกเอานู่นนี่มามิกซ์แอนด์แมทช์ก็ได้ค่ะ

เน้นว่าต้องมินิมอล น้อยแต่สวย

พวกดอกไม้ กลิตเตอร์ แผ่นทอง หาซื้อได้ที่สำเพ็งเลยค่ะ

ส่วนเจลที่ใช้ก็เจลลีเนล ซื้อที่เว็บไซต์ได้

สีใช้ของ EB nail สี Antique LED lamp ใช้ของ EB nail เหมือนกัน

ซื้อที่ matsumotokiyoshi

ไปดูวิธีทำกันดีกว่า ถ้าชอบก็ช่วยกด subscribe กันด้วยเน้อออ

ชอบสีเจลนี้มาก ทาง่ายไม่ไหล

เป็นเจลต้องใช้คู่กับไฟ LED นะคะ

จำไม่ได้ว่าราคาเท่าไร แต่ซื้อที่ matsumotokiyoshi 

ใครมีข้อสงสัยก็ทิ้งไว้ได้เลย หรือจะพูดคุยในแฟนเพจก็ได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE