7 Concealer ซื้อแล้วไม่มี "เจ็บ" แพนด้าโดนเก็บเรียบ 0o0"

7 5

สวัสดีค่ะ พอเริ่มโตเป็นสาว สิวก็ถามหา มากับปัญหาผิวอีกล้านแปดดดดดดดดด !!!!จะออกไปเจอ Boy หรือไปเดินสวยๆ โชว์หน้าพังก็ไม่ได้

ถึงเวลาหาตัวช่วยปังๆ เปลี่ยนหน้าพัง ให้สวยเป๊ะกันหล่าววว วันนี้เลยขอรวม 5 คอนซีลเลอร์ที่คัดมาแล้วว่าดี สาวซันเดควรมีไว้ติดกระเป๋า ไปดูกันเลยค่ะ

----------------------------------------

ตัวที่ 1 NYX HD Photogenic Concealer

Concealer ตัวเด็ดจากแบรนด์ NYX เนื้อครีม เกลี่ยง่ายมากๆ ปิดแพนด้าได้ดีสุดนะคะซิส ขอบอก ฟ้าหยิบใช้ทุกวันตั้งแต่ได้นางมา คือยอมอะ อ่านหนังสือสอบหนักแค่ไหน ไม่ต้องกลัวว่าแพนด้าจะถามหา เพราะปิดได้เสมือนมีการพักผ่อนที่เพียงพอทุกวัน ไม่พัง อยู่ได้เช้ายันมืดอะ และคือมีสีให้เลือกเยอะมาก คือไม่ต้องกังวลเรื่องสีจะไม่เข้ากับผิวเลย แค่เลือกให้ถูกก็พอ แต่กลบรอยสิวยังทำได้ไม่ดีเท่าไหร่ค่ะ เสียใจตรงนี้ กระซิกๆ T^T

ติดทน : 5/5

เกลี่ยง่าย : 5/5

แพนด้า : 4.5/5

รอยสิว : 4/5

----------------------------------------

ตัวที่ 2  Catrice Camouflage Cream

เป็นเนื้อครีมที่อัดมาในกระปุก ต้องเอามาวอร์มที่หลังมือก่อนใช้ เพราะหนืดและแห้งใช้ได้เลย ฟ้าซื้อมานานแล้ว ใช้ยังไม่หมดเลย คุ้มเว่อร์ราคาดี้ดี รักอะ 5555 เรื่องกลบสิวหรอ โอ้ย นางทำได้ดีเชียว กดว้าวให้นางได้ ไม่ต้องกลัวว่าจะหน้าร้าวนาจา ส่วนเรื่องแพนด้าเราว่าใช้แบบเนื้อครีมเหลวๆ จะดีกว่าน้า

เกลี่ยง่าย : 3.5/5

แพนด้า : 3.5/5

รอยสิว : 5/5

ตัวที่ 3 Collection lasting Perfection Concealer

เนื้อครีมค่อนข้างข้น แต่เกลี่ยง่ายค่าาาา แห้งไว ฟ้าซื้อนางมาตอนนั้น 1 แถม 1 คือหมดไปแล้ว 1  นางปิดแพนด้าได้ดี ส่วนตัวฟ้าไม่ได้เป็นสิวเท่าไหร่ แต่เพื่อนสาวคนสนิทนางมีรอยสิวเยอะ ทั้งรอยแดงรอยดำ นางเม้าท์ว่าแบบดีงาม เพราะเนื้อค่อนข้างหนักนิดๆ จึงปิดได้โอเคเลย และนางบอกว่านางเลิฟ

แพนด้า : 4/5

ตัวที่ 4 Maybelline Clear Smooth Minerals Concealer

เป็นเนื้อครีม เกลี่ยง่าย ปกปิดแพนด้าได้ดีมากเลย ติดทนมากๆ ด้วย แต่แอบมีตกร่องบ้างนิดหน่อยนะคะ เจ้าตัวนี้เป็นคอนซีลเลอร์ตัวแรกที่ฟ้าซื้อสมัยหัดแต่งหน้า ใช้แค่นิดเดียวก็ทาได้ทั่วแล้ว ฟ้าใช้ปิดแพนด้าแล้วก็ไฮไลท์ด้วย เริศๆ เลยค่ะ ราคาก็ไม่แพง ส่วนเรื่องสิวนางก็ทำได้ดีอยู่น๊า ทำเป็นเล่นไป นางดีเลยอะ ฟ้ารักนางค่ะ

แพนด้า : 5/5

ตัวที่ 5 Revlon Photoready Concealer

เนื้อครีมเกลี่ยยากนิดหนึ่ง ต้องวอร์มก่อนที่จะลง แต่ถ้าเรื่องปกปิดนี่คือยอมใจนะคะ นางทำได้ดี ทั้งแพนด้าและรอยสิวต่างๆ แต่ถ้าใครหน้ามันมากๆ อาจต้องระวังเรื่องตกร่องนิดนุงงงงงนาจา

เกลี่ยง่าย : 3/5

ตัวที่ 6  Soap & Glory trick and treatment concealer

เนื้อของนางมีการผสมชิมเมอร์ ทำให้ช่วยกระจายแสงให้ดวงตาสว่างดีเลยอะค่ะ เอาไปทำไฮไลท์ได้แบบเริศๆ ปังๆ ปกปิดแพนด้าได้บ้าง แต่สิวนี้เจ้าตัวนี้คงต้องขอบาย แต่ว่านางอยู่ในหมวดไฮไลท์ต้องยอมนางเลย ชนะ

ติดทน : 3/5

เกลี่ยง่าย : 4/5

แพนด้า : 3/5

รอยสิว : 2/5

ตัวที่ 7  Bourjois happy light concealer

รักตัวนี้ นางเป็นเนื้อครีมที่เกลี่ยง่าย ปกปิดได้ดีทั้งแพนด้าและรอยสิว นางทำได้ดีทั้งสอง มีกระจกในตลับด้วยนะจ้ะ ดีงามมมมมมม แถมใช้ได้นานด้วย ใช้แค่นิดเดียวเกลี่ยวนไปค่ะ เนียนกริบ รักอะจบ

รอยสิว : 5/5

ต่อไปนี้ไม่ต้องกังวลค่ะ ว่าจะเป็นหมีแพนด้า หรือเป็นสาวผิวมีรอยแดงจากสิว"เจ็ด" ตัวนี้ซื้อแล้วไม่ "เจ็บ" แน่นอนค่ะราคาดี้ดี คุณภาพก็ดี้ดีด้วย ไปลองดูนาจาฟ้าไปก่อนนะ บ๊ายบาย

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE