หยดเดียวรู้เรื่อง!! Sawaday One Drop ไอเท็มใหม่โดนใจหนุ่มสาว!

16 12

หลังจากได้ยินสาวๆ ที่ญี่ปุ่นพูดถึงความดีงามพระรามสี่ของ Sawaday One Drop ไอเท็มตัวใหม่(แต่อาจเก่าในบ้านเขา)มานานแสนนาน วันนี้เมื่อทราบว่าร้าน Matsukiyo ได้หอบหิ้วมาลงขายที่ร้านเรียบร้อยแล้ว โบว์จึงไม่ขอพลาด รีบไปคว้ามาลองดูให้ได้รู้กันไปเลยว่า มันเจ๋งแค่ไหน

แต่ก่อนจะเริ่มทำการทดลอง โบว์ก็ขอเอาหน้าตาเจ้า Sawaday One Drop มาให้ดูกันก่อนนะคะ ตัวนี้คนไทยเราเรียกว่าเป็น น้ำยาหยดโถส้วมค่ะ หยดเพื่ออะไร? ก็เพื่อป้องกันไม่ให้กลิ่นไม่พึงประสงค์หลังเสร็จกิจในห้องน้ำออกไปวิ่งเพ่นพ่านรบกวนชาวบ้านชาวช่องที่จะมาเข้าห้องน้ำต่อจากเรานั่นเอง

หน้าตาแพคเกจจะเป็นแบบนี้ค่ะ ตัวนี้จะมี 2 กลิ่นให้เลือกกัน คือกลิ่นมิ้นต์(ขวดสีเขียว)และกลิ่นกุหลาบ(ขวดสีชมพู) และด้วยความที่โบว์เป็นคนไม่ชอบมิ้นต์ เลยเลือกกลิ่นกุหลาบมาลองแทนค่ะ แฮ่~

และนี่คือขนาดจริงของ Sawaday One Drop หลังแกะออกจากแพคเกจแล้วค่ะ จะเห็นได้ว่าไซส์ประมาณเกือบผ่ามือพอดี พกพาง่าย เพราะน้ำหนักเบามากเลยค่า

สำหรับวิธีการใช้ก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรด้วย แค่เปิดฝา และหยดลงน้ำในโถส้วมเพียง 1 หยดเท่านั้น ก่อนจะเริ่มปฏิบัติภารกิจในส้วมให้เสร็จสิ้น จากนั้นก็กดชักโครกได้เลยค่า กลิ่นอันหอมฟุ้งจากน้ำยาหยดส้วมที่เราหยดไว้ก็จะค่อยๆ ลอยออกมากลบกลิ่นไม่พึงประสงค์ทั้งหลายทันที แบบว่า...สุโค่ยยยอะ!!!

ก็เป็นอันเสร็จสิ้นการรีวิว น้ำยาหยดส้วม Sawaday One Drop ในวันนี้แล้วนะคะ สำหรับใครที่อยากได้ สามารถแวะไปหาซื้อกันได้ที่ร้าน Matsukiyo ตามสาขาที่สะดวกกันนะคะ ราคาน่ารักมากด้วยจะบอกให้ เพียงขวดละ 95 บาทเท่านั้นเอง แต่รีบหน่อยก็ดีน้า ของดีเดี๋ยวขาดตลาดเร็ว กิกิ ไปก่อนนะคะ ไว้วันหลังจะเอาไอเท็มเก๋ๆ มารีวิวให้อ่านกันอีกน้า จุ๊บๆ

maronchan

maronchan

สวัสดีค่ะ โบว์ลิ่งนะคะ ชอบรีวิวเอวี่ติงจิงกาเบลที่ถูกใจ (หรือไม่ค่อยถูกใจ ฮา) ให้คนอื่นฟัง ง่ายๆ คือชอบเมาธ์อะแหละ ส่วนใหญ่สินค้าที่รีวิวคือออกเงินซื้อเองนะคะ นานๆ ทีถึงจะมีคนส่งของมาให้ลองเทสค่ะ >__<

FULL PROFILE