♡I'm Pretty and I Know It.♡เปลี่ยนหน้าโทรม เป็นหน้าสวยไม่แคร์คราบเดิม

16 8

♡I'm Pretty and I Know It.♡เปลี่ยนหน้าโทรม เป็นหน้าสวยไม่แคร์คราบเดิม

จากพาดหัวกระทู้ก็คงพอรู้กันแล้วนะคะว่ากระต่ายจะมาบอกวิธีแปรงโฉมตัวเองให้ทุกคนได้ชมกันง่ายๆ

ซึ่งแน่นอนว่าสาวๆทุกคนล้วนมีความสวยเป็นของตัวเองค่ะ 

ขึ้นอยู่กันว่าเราจะงัดมันออกมาได้มากแค่ไหน 

และถ้าหากว่าสาวๆคนไหนสนใจอยากงัดความสวยออกมาหละก็

มาชมฮาวทูเมคอัพง่ายๆ แต่งามหยดของกระต่ายกันเลยค่ะ Let's go!!

ให้ชมภาพก่อนและหลังแต่งกันก่อนนะคะ เน้นย้ำเลยว่าเมคอัพลุคนี้แต่งง่ายมากแถมสาวๆสามารถงามหยดได้โดยไม่ต้องพึ่งคอนแทคเลนส์ค่ะ

ขั้นตอนแรก ลง Primer กันก่อนนะคะเพื่อความเนียน และติดทนนานกระต่ายใช้Collection Cosmetics Primed and Ready Makeup Primer ค่ะ(แอบบอกต่อว่าใช้ดีมากก ราคาถูก ช่วยให้หน้าเนียน แถมเมคอัพไม่เยิ้มเลยค่ะ)

ขั้นตอนต่อมา ลงรองพื้นเพื่อให้สีผิวสม่ำเสมอ และปกปิดรอยจุดด่างดำค่ะกระต่ายใช้Collection Lasting Perfection Ultimate Wear Foundationเบอร์ 02 ค่ะ

ขั้นตอนการเขียนคิ้ว กระต่ายได้เรียงลำดับไว้ตามภาพแล้วนะคะ จากที่เห็นกระต่ายใช้Makeup Revolution Fortune Favours The Brave Paletteสี Caffeine Fix ลงที่หางคิ้ว สี Latte ลงที่หัวคิ้วEssence Make Me Brow Eyebrow Gel Mascara Blondy Browsเบอร์ 02 browny brows ใช้ปัดขนคิ้วแล้วปิดท้ายด้วยการเอารองพื้นมาเก็บรายละเอียดค่ะ

เริ่มขั้นตอนการแต่งตาด้วย eyeshadow base เพื่อกลบรอยเส้นเลือด ให้สีชัด และเพื่อให้สีติดทนกระต่ายใช้Essence I Love Stage Eyeshadow Base ค่ะ(ขอบอกต่อว่าเนื้อเค้าดี แถมราคาถูกด้วยนะคะ)

ขั้นตอนการแต่งตา กระต่ายใช้Makeup Revolution Fortune Favours The Brave Paletteโดยเริ่มลง สี Latte + Favour เพื่อวางกรอบที่ต้องการทั้งเปลือกตา และขอบตาล่าง (ขอฟุ้งๆนะคะ)จากนั้นลงสีที่เข้มกว่าคือ สี Caffeine Fix ย้ำบริเวณหางตาโดยลงทั้งเปลือกตาและขอบตาล่างปิดท้ายด้วย สี Hope + New World ลงกลางเปลือกตา และหัวตาเล็กน้อยค่ะ(ขอบอกต่อว่าพาเลทนี้คุ้มมากๆค่ะ กระต่ายใช้แต่งหลายลุคแล้ว แถมสีสวยด้วยนะคะ)

ทำการดัดขนตา และปัดมาสคาร่า เน้นปัดให้ขนตาล่างยาว ด้วยการปัดซ้ำหลายๆรอบนะคะกระต่ายใช้Maybelline New York Lash Sensational Waterproof Mascara(แอบกระซิบว่าช่วยต่อขนตายาวดีมาก แถมงอนนานตลอดวันค่ะ)

ต่อมาติดขนตาให้ฟุ้ง และปัง แต่ไม่ต้องให้หนามากจนปิดบล๊อกตาที่อุตส่าห์ปัดมานะคะ ซึ่งกระต่ายแอบติดให้ขนตาหนักมาที่หางตานิดหน่อยค่ะ เพื่อความดูเป็นบาร์บี้ดอร์กระต่ายใช้ขนตา Bohktoh เบอร์ J-202 ค่ะ(ขอบอกต่อว่าเส้นแกนขนตาบางเบาดีมาก แถมเส้นขนตาฟุ้งกำลังดีเลยค่ะ)

กาวติดขนตาทนๆ ราคาถูกก็ขาดไม่ได้นะคะ กระต่ายใช้ Birthday Lash Adhesive Waterproof ค่ะ

ต่อมากรีดอายไลน์เนอร์เส้นบางๆ เพื่อเชื่อมแกนขนตากับเปลือกตาให้เนียนยิ่งขึ้นกระต่ายใช้Maybelline Hyper Matte Liquid Liner ค่ะ

ขั้นตอนต่อมาคือ เซ็ตแป้งให้ลุคแมทกันค่ะ ซึ่งกระต่ายใช้แปรงในการลงเพื่อไม่ให้แน่นเกินไปค่ะกระต่ายใช้17 Whitening Foundation Powder สี lvory ค่ะ

ขั้นตอนการคอนทัวร์ใบหน้า กระต่ายใช้Makeup Revolution Golden Sugar2 Rose Gold Paleteใช้สีน้ำตาลทั้ง 2 สีคัดที่กรอบหน้า และสันจมูกเล็กน้อยค่ะและใช้สีส้ม+ทอง ตามภาพลงตามจุดกระทบแสงตามด้วยปัดแก้มสีพีช+ชมพูวาวๆเพื่อเพิ่มสีสัน และหน้าโกลด์ขั้นสุดค่ะ(แอบบอกต่อว่าพาเลทนี้ฉ่ำวาวแบบสุดๆไปเลยค่ะ แถมมีสีน้ำตาลนูทๆมาให้คัดกรอบอีก คุ้มมากๆเลย)

เพื่อสุขภาพริมฝีปากที่ดี กระต่ายใช้Vaseline Petroleum Jelly Intensive Care ทาที่ริมฝีปากก่อนลงลิปค่ะ

กระต่ายเลือกลิปที่ส้มตุ่นๆ ให้ลุคที่ดูสุภาพ และดูเข้ากันกับบล๊อกตา และสีผมค่ะกระต่ายใช้Golden Rose LONGSTAY Liquid Matte Lipstickเบอร์ 11 ค่ะ

♡I'm Pretty and I Know It.♡เปลี่ยนหน้าโทรม เป็นหน้าสวยไม่แคร์คราบเดิมหวังว่าทุกคนจะชอบฮาวทูลุคนี้ของกระต่ายนะคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมกันนะคะ

GT Hatairat

GT Hatairat

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน หมอกระต่ายนะคะ กระต่ายเป็นคนนึงที่รักสวยรักงามมากค่ะ ชอบแต่งหน้าทำผม พอมีไอเดียหน่อยก็อยากจะเอามาแชร์ให้เพื่อนๆชมกัน ทั้งฮาวทูเมคอัพ รีวิวเครื่องสำอางค์ต่างๆ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับสาวๆทุกคนที่เข้ามาติดตามกันนะคะ

นอกจากกระต่ายจะสนใจเรื่องความงามแล้ว กระต่ายยังให้ความสนใจกับสุขภาพด้วยนะคะ หากมีอะไรดีๆเกี่ยวกับสุขภาพ กระต่ายจะมาแนะนำให้กับทุกคนทราบกันแน่นอนค่ะ ฝากติดตามหมอกระต่ายด้วยน๊า

ใครที่ชื่นชอบผลงานของกระต่าย หรืออยากรู้จักเพิ่มเติม สามารถติดตามกระต่ายได้จากด้านล่างนี้เลยค่ะ

FB Page : หมอกระต่าย แพทย์จีน - GT Hatairat
instagram : hatairat.clinic
Youtube : GT Hatairat
Line ID : gt_gataii

FULL PROFILE