Review :คอนแทคเลนส์ที่สาย ฝอ ไม่ควรพลาด!!!! -EP.1- By Ladylilac-J

34 19

สวัสดีค่าทุกคนนนน กลับมาเจอกับจอยอีกครั้งนะคะ ก็ตามหัวข้อด้านบนเลยนะคะสำหรับสาวๆที่พึ่งเริ่มแต่งสาย ฝอ แล้วไม่รู้จะหาคอนแทคเลนส์สีไหนมาใส่ให้ลุคดูฝรั่งมากยิ่งขึ้นวันนี้จอยได้รวบรวมเอาคอนแทคเลนส์สาย ฝอ มาด้วยกันทั้งหมด 8 คู่ ของ Kitty Kawaii และ MIMI by TONI มาให้ชมกันคะ ไม่รอช้า เราไปชมกันเลยดีกว่าค่า♥♥

KITTY KAWAIIJINNIE : GRAY

เริ่มด้วยสีเทาคู่แรก เป็นคู่ที่ใส่แล้วชอบมากๆใส่บ่อยสุดๆ ได้ลุคฝรั่งๆดี และเมื่อใส่ไม่ทำให้ตาลอยตาเล็กเกินไป เหมาะสำหรับสาวๆที่ไม่อยากให้ลูกตาดูเล็กจนเกินไป และได้สีเทาที่ชัดไม่โอเวอร์ค่ะ

KITTY KAWAIIMINI SHEER : GRAYเป็นอีกรุ่นของ Kitty kawaii ที่เรียกได้ว่าขายดิบขายดีสาวๆนิยมมากกกกก และเป็นรุ่นที่ถูกถามเข้ามาบ่อยมากก รุ่นนี้มีความพิเศษตรงที่สีเทาเนี้ยมันจะมีเหลือบๆน้ำตาลทำให้ดูธรรมชาติ ไม่หลอกก เวลาใส่ไปก็จะเนียนเหมือนว่าฉันเนี้ยเป็นสาวที่ตาสีนี้อยู่แล้วววว ไม่ได้ใส่คอนแทคนะจ๊ะ 55555เป็นอีกตัวที่แนะนำสำหรับสาวๆสาย ฝอ เลย เขาจะมีสีน้ำตาลด้วยนะ เนียนไม่แพ้กันเลย!!

KITTY KAWAIIMINI MILIN : GRAYมาถึงตัวที่3 อันนี้ต้องขอบอกเลยว่าสาวๆสาย ฝอ ต้องมี ใส่แล้วปังใส่แล้วเกิดแน่นอน มีความฝรั่งงงหนักมาก เลนส์เป็นแบบไม่ตัดขอบจึงได้ความเนียนความปัง แถมเขาไม่ได้เป็นสีเทาโดดๆเขามีการไล่สีเทาๆเหลืองๆ ตัวนี้คล้ายๆกับเลนส์ที่ฝรั่งเขาชอบใส่กันราคาพันกว่าบาท เป็นอีกตัวที่ต้องหามาครอบครองนะจ๊ะ!!

KITTY KAWAIIMINI MILIN : BLUEตัวนี้ก็รุ่นเดียวกับข้างบนเลย แต่จะเป็นสีฟ้าอมเทา มีความตาน้ำข้าววววเข้าไปอีก เป็นเลนส์ไม่ตัดขอบเช่นเดิม ต่างกันเพียงแค่สีเทานั้นค่ะ

KITTY KAWAIIMINI COCORO : BROWNมาถึงเลนส์สีน้ำตาลกันบ้าง ไม่ใช่แค่ใส่สีเทาแล้วจะได้ลุคสาย ฝอ นะ ใส่สีน้ำตาลก็มีความฝรั่งได้เหมือนกัน ได้ลุคเซ็กซี่ๆ คมๆอีกด้วย ตัวนี้ใส่แล้วตาดูมีมิติชวนมองมาก เลนส์ขนาดเท่าตาจริงไม่เล็กไม่ใหญ่กลางๆกำลังดี และตัวเลนส์ตัดขอบดำบางๆ สีน้ำตาลก็มีการสลับๆกันด้วย สีน้ำตาลเหลืองเทา เรียกได้ว่าเก๋มากๆเลยคู่นี้

KITTY KAWAIIJET'ANIME : BROWNมาถึงเลนส์คู่ที่6 ตัวนี้สาวๆก็ฮิตกันมากกกกกเช่นกัน เพราะมันเนียนไปกับตาจริงๆเลย มีการไล่สีทำให้ให้กลืนไปกับตาจริงได้ดีงามมากๆ เป็นเลนส์สีน้ำตาลที่เหมาะกับหลายๆลุคเลยไม่ว่าจะ ฝอ จะเอเชียรับรองใส่แล้วสวยปังกันอย่างแน่นอน เลนส์มีขนาดเล็ก ตัดขอบบางๆแต่ไม่เป็นเส้นรอบเลนส์

MIMI BY TONIELZA : BROWNเล่นอันนี้ใส่แล้วได้ลุคสวยคมมากๆคะ สวยแบบแขกๆตาดูมีมิติน่ามองน่าค้นหา เป็นเลนส์ขนาดเล็ก ตัดขอบสีดำชัดเจน เหมาะที่จะใส่ออกงานหรือใส่ไปเที่ยวมากๆเพราะตาจะดูชัดมากๆเหมาะกับวันที่แต่งหน้าจัดเต็มค่ะ

KITTY KAWAIIMINI MILIN : BROWNเลนส์คู่สุดท้าย ก็จะเป็นรุ่น mini milin เหมือนเดิม เขาสวยทุกสีจริงๆรุ่นนี้ สายฝอไม่ควรพลาดจริงๆ เพราะใส่ออกมาแล้วดูนัวๆ แบบตาฝรั่งเลย มีความเนียนมากกกก เพราะรุ่นนี้อย่างที่บอกคือเขาไม่ตัดขอบมันก็จะทำให้ เหมือนตาเราจริงๆไม่ได้ใส่คอนแทคเลนส์ !!

ก็จบไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะสำหรับรุ่นคอนแทคเลนส์ที่สาย ฝอ ไม่ควรพลาด ตัวที่นำมารีวิวก็จะเป็นตัวที่จอยใส่บ่อยๆ ใส่ถ่ายฮาวทูต่างๆ เห็นเพื่อนๆเข้ามาถามกันเยอะเลยว่าจอยใส่คอนแทคเลนส์รุ่นไหน สีไหน ลายไหน จอยเลยได้รวบรวมไว้ในกระทู้นี้ทีเดียวเลย เพื่อเป็นตัวเลือกให้กับเพื่อนๆที่กำลังหาคอนแทคเลนส์ลายสวยๆใส่กันอยู่ หวังว่ารีวิวนี้จะมีประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อยนะค่า อันนี้เป็นเพียง EP.1 เท่านั้นรับรองมี EP.2 มาให้เพื่อนๆได้ชมกันอีกแน่นอนเร็วๆนี้ อย่าลืมติมตามและให้กำลังใจกันด้วยนะค่า สำหรับวันนี้ต้องขอตัวลาไปก่อน ไว้เจอกันใหม่ครั้งหน้าค่าาาา ♥XOXO

Ladylilac-J

Ladylilac-J

สวัสดีค่ะทุกท่านที่หลงเข้ามา 5555
ชื่อ "จอย" ค่ะ อายุ 21 ปี
มีความหลงไหลในเครื่องสำอางค์และความสวยความงามคะ ชอบแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ขอแค่ได้บล็อคตา ทาลิปสีใหม่ๆ ที่บ้านทั้งๆที่ไม่ได้ออกไปไหน จอยก็มีความสุขแล้ว 5555

มีอะไรอยากถามหรืออยากคุยเล่นกับเค้าก็ตามได้ในเฟสบุ๊คเลยนะค่า ^^

FULL PROFILE