รีวิว+พิสูจน์ Smooxy Wax Strips แว็กซ์ขนแบบแผ่น มาถางป่าให้โล่งเตียนกันค่ะ

19 15

Helloooooo ….สวัสดีค่าาา ติดตามรีวิวจากเว็บนี้มาน๊านนนานแต่วันนี้จะขอมารีวิว+ท้าพิสูจน์แผ่นแว็กซ์ตัวนึงที่เห็นรีวิวจากเว็บนี้นั่นแหละ นั่นคือ Smooxy Wax Strips ที่คุณ This is Pimmy Prae รีวิวไว้นั่นเอง เนื่องจากเราเป็นคนมีปัญหาขนยุบยับ ยุบยิบทั้งตัว คือแบบ….ด้วยฮอร์โมนเพศชายอ่ะนะ ไม่ต้องตกใจเอามือทาบอกว่าผู้ชายจะแว็กซ์ขนทำไม

เพราะเราเป็นผู้ชายแค่ร่างกายจ้า ก็ตามนั้นแหละ อิอิ (ขอบอกเลยว่าเราไม่เคยแว็กซ์ขนเลย แต่มีงานต้องออกและโชว์สาวนิดนึงเลยต้องจัดการมันซะ) ไหนๆก็จะพลีขนความเป็นชายออกไปละ ขอทำเป็นกระทู้รีวิวและพิสูจน์แว็กซ์ตัวนี้เลยละกันว่านางจะจัดการขนยุบแบบเราไหวมั๊ยยยย

แกะกล่องออกมาแล้วจะเจอซองแบบด้านล่างนี้

เปิดซองออกมาจะพบแผ่นแว็กซ์ 4 อัน กับ 2 Finishing Wipes หน้าตาแบบนรี้..เลย 

แผ่นแว็กซ์แต่ละแผ่นจะลอกออกมาได้เป็นแผ่นแว็กซ์ 2 ชิ้นจ้ะ 

ส่วนเรื่องส่วนผสมของแว็กซ์ตัวนี้ก็รู้สึกเทคแคร์ผู้บริโภคดีมาก เพราะนางมีจุดเด่นที่เน้นสารบำรุงเต็มที่ตามที่เขียนไว้หลังกล่อง นั่นคือนมผึ้ง น้ำผึ้ง อัลมอนด์ออย วิตามินอี วิตามินบี3 วิตามินซี ว่านหางจระเข้ เพื่อบำรุงให้รูขุมขนกระชับ นุ่ม กระจ่างใส เรียบเนียนยาวนาน 4 สัปดาห์ แว็กซ์ได้ทุกส่วนทั้งรักแร้ แขน ขา ขอบบิกินี่ แถมรับประกันว่าขนขึ้นใหม่จะไม่เป็นตอหรือเป็นขนคุดด้วย รู้สึกได้รับการใส่ใจในรูขุมขน น้ำตาจิไหลอะะะะ  

เอาล่ะ จะเปิดภาพป่าดงดิบในหุบเขาอันเร้นลับแล้วนะ ทำใจก่อน เอ้า หนึ่ง ซ่อง ซั่ม! 

แท๊นนนน ต้องมีคนกรี๊ดแน่นอน ดิชั้นมั่นใจ ฮึ๊ มาจัดการมันออกไปเลยดีกว่า ปล่อยไว้แล้วทิ่มแทงหัวใจ//กระซิก                เนื่องจากขนเรายาวมาก เยอะมาก ชี้ไม่เป็นทิศไม่เป็นทางดังนั้นก่อนการแว็กซ์เราก็คิดเองว่าควรจัดระเบียบขนให้มีความสามัคคีไปในทิศทางเดียวกันซะหน่อยโดยการใช้หวีแปรงให้ไปในทางเดียวกัน เอ้าทั้งหมด ซ้ายหันค่ะ !!!                 หลังจากหวีเสร็จก็เตรียมผ้าขนหนูขึ้นมางับไว้ค่ะ (กลัวกรี๊ดแตกแล้วที่บ้านตกใจ) 

กรี๊ดดดดดดดดดดดด….ยังไม่ถึง 3 เลยแต่มือมันไปก่อน ชิ (ตอนพิมพ์พิมพ์กรี๊ดแต่จริงๆ ตอนดึงเป็นเสียงอว้ากนะครับ--แมนขึ้นมาเชียว) ความรู้สึกตอนดึงคือไม่ได้เจ็บนะ ตอนแรกนึกว่าจะต้องเสียน้ำตาซะอีก 555 อารมณ์แบบแค่เสียวๆตามประสา มันจะแปร๊บทีนึงตอนดึงละชาๆ พอดึงออกมาผลก็เป็นแบบด้านล่างนี้เลย 

เเอ้อ นี่มันลานอันเวิ้งว้างที่ไหนเนี่ย 5555555 คือผลลัพท์น่าประทับใจมาก ขนหลุดเกลี้ยงแบบถอนรากถอนโคน ไม่มีการมาเหลือตอ ขนขาดให้ช้ำใจ ให้ดูขนที่ถูกถอนออกมา (ใครจิตใจอ่อนไหวกรุณารีบข้ามไปนะจ้ะ  เดี๋ยวจิหาว่ามิเตือน)

ดึงต่อให้เนียนไปเลยดีกว่าปล่อยไว้แบบนี้มันดูมิงาม มาจ้า ป้าป อ้วากก ป้าปป อว้ากกก 

ฟริ้งงง ไฟนอลหลี่!! ขา1 ข้างของเราใช้ไปประมาณ 2-3 คู่เพราะความขนยาวและเยอะมากกกกแต่แผ่นนึงใช้ได้หลายครั้งอยู่จนกว่ากาวจะหายเหนียว แว็กซ์เสร็จก็ใช้แผ่นออยล์ที่เขาให้มาเช็ดบำรุง

ซูมดูความเนียนน

เสร็จละก็เอาแผ่นออยล์ที่เขาให้มามาแปะๆ ถูๆช่วยให้คราบกาวที่หลงเหลืออยู่บ้างหายไป และเป็นการรีแพร์รูขุมขนให้กระชับไปในตัว 

สุดท้ายแถมแว็กซ์ขนที่พุงตามประสาผู้หญิงมีฮอร์โมนชายเยอะเนอะ อิอิ

บทส่งท้าย    เป็นการแว็กซ์ขนครั้งแรกที่ประทับใจสุดๆเลยสำหรับแว็กซ์ตัวนี้ เอาใจไปเลย 100/100 แว็กซ์ได้เกลี้ยง ไม่เจ็บ ไม่แสบ เป็นการพรีชีพขนที่ประสบความสำเร็จมากก โอ้ยย ตอนแรกกลัวแทบแย่แน่ะ รู้งี้แว็กซ์ออกไปตั้งนานแล้ว 555 ได้ขาเนียนสมใจ สวยงาม เหมาะกับความเป็นสาวที่แท้จริง อริ๊วว                 สุดท้ายขอบคุณมากค่ะที่ติดตาม หวังว่าจะสนุกกับรีวิวของเราน้ะ  อิอิ  

aomzyy

aomzyy

FULL PROFILE