สายกิน สายชอป สายโอทอป ต้องมา...กับงานเทศกาลเที่ยวเมืองไทย2560

12 4

สวัสดีค่าทุกคน  วันนี้มีงานเทศกาลมาแนะนำให้ทุกคนได้ไปกันค่ะ นั่นคืองานเทศกาลเที่ยวเมืองไทย 2560 (Thailand Tourism Festival 2017) ตั้งแต่วันที่ 25-29 มกราคม 2560 ณ สวนลุมพินี กรุงเทพมหานคร เวลา 14.00-22.00 น.

รับรองว่างานนี้ของกินเยอะมาก แคร์ไปเก็บภาพที่งานมาให้เพื่อนๆทุกคนรับชมกันด้วย ของกิน ของใช้ในแต่ละภาคจะเยอะแค่ไหน ไปรับชมกันเลย

***การเดินทางแนะนำให้ลง Bts ศาลาแดง หรือ Mrt สีลมนะคะ เพราะคนเยอะมากๆเลย***

วันแรกมาBts ลงศาลาแดงค่ะ แล้วก็เดินข้ามถนนมา จะเจอสวนลุมพินี พบกับทางเข้างาน เทศกาลเที่ยวเมืองไทย 2560

เดินตรงเข้างานไปเรื่อยๆเลยนะคะ

มาเริ่มกันที่โซนแรก "เหนือฝัน ล้านแรงบันดาลใจ"

ตกแต่งตามสไตล์ภาคเหนือเลยค่ะ ดูงามมากมาย เข้าไปชมด้านในของภาคเหนือกันค่ะ ว่าจะมีอะไรน่าสนใจบ้าง

ของกินอย่างแรก ส่วนตัวก็ไม่คุ้นละค่ะ555 ขนมวง ข้าวโค้ง ข้าวโถเถ

นอกจากจะมีของกินมากมายแล้ว ยังมีกิจกรรมต่างๆอีกมากมายค่ะ เช่น การวาดลวดลายไก่บนถ้วย หรือที่เราเรียกกันว่า ชามตราไก่สามารถเข้าไปลองวาดลายไก่กันได้นะคะ

สินค้าก็จะมีพวกผ้ามัดย้อม ร่มบ่อสร้าง เกลือสปาขัดผิว ผ้าไหมทอมือ

ในแต่ละภาค จะมีเวทีการแสดง ที่ตกแต่งตามเอกลักษณ์ของภาคนั้นๆ รวมไปถึงกิจกรรมต่างๆที่บ่งบอกถึงความเป็นภาคเหนือค่ะ

สวนพฤษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์

อีสาน แซ่บนัว

มาดูในส่วนของกินกันบ้างค่ะ อีสานแซ่บแน่นอน

เวทีการแสดงของภาคอีสานก็สวยไม่แพ้กันนะคะ

สุขกลางใจ ใกล้แค่เอื้อม

ไปดูของกินกันดีกว่าค่ะ

สีสัน ตะวันออก

อย่ารอช้าค่ะ ไปดูของกินกัน

ภาคสุดท้ายก็คือ ปักษ์ใต้ ปักหมุน หยุดเวลา

ของดี 50 เขต กทม. อาหารถิ่นตะลุยกินทั่วไทย

มาชอป มาชิม มาเที่ยวกันเยอะๆนะคะ มาช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวไทยกัน

วันนี้ขอลาไปก่อนผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยค่ะ

ACareCare

ACareCare

Hi I'm ACare
I ♥ Make Up & Cosmetic ♥

IG : acarecare
FB : www.facebook.com/acarecarecare

FULL PROFILE