{Review} Sola BB primer SPF 50 PA++ บีบีซองสุดฮิตจาก 7-11 !!!

18 7

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันอีกครั้งค้ากลับมาพบกับมายด์คนเดิมเพิ่มเติมคือมีของมารีวิวอีกแว้ววว อิอิทุกวันนี้ 7-11 เนี่ยมีบีบีครีมซองหลากหลายยี่ห้อด้วยกันต่างก็มีสูตรที่แตกต่างกันออกไป คราวนี้ขอแนะนำอีกยี่ห้อนึงที่ใครหลายๆคนก็น่าจะรู้จักกันนั่นคือ Sola cosmetic นั่นเองงงงงตอนนี้ทาง Sola cosmetic ได้ออกบีบีครีมแบบซองมา เก๋เฟร่ออไม่รอช้าจ้ะ จัดมารีวิวกันเลยดีกว่า

มาลองทาลงบนหน้าเรากันดีกว่า ตามเคยค่ะมีความกังวลเล็กๆจะขาวไปมั้ยเพราะจริงๆเป็นคนผิวสองสีนะ  หน้าสดตอนยังไม่ทาจะเป็นแบบนี้เลย

สัมผัสแรกมายด์ว่าเค้าเกลี่ยง่ายนะ ไม่เหนียวเหนอะ แต่เอ๊ะสีแอบขาวนะ…

มายด์จะลงให้ดูก่อนครึ่งหน้านะคะ เพื่อให้เห็นความแตกต่าง

จากรูปทางซ้ายจะเห็นได้ว่า นางสามารถปกปิดจุดด่างดำบริเวณคางของมายด์ได้และสามารถปกปิดความคล้ำเบอร์สุดบริเวณใต้ตาของมายด์ได้ !

พอลงทั่วหน้าตามรูปขวามือจะเห็นได้ว่าปกปิดรูขุมขนได้ดีระดับนึงและนางให้ลุคที่แมต แห้งไว ใช้ตัวนี้ตัวเดียวจบเลยนะ ไม่ต้องลงแป้งทับ เลิศที่สำคัญตอนแรกที่กังวลกลัวจะขาวไปแต่พอทาลงไปสักพักจะปรับเข้ากับผิวได้ดีเลยค่ะ

ไปเติมหน้าให้ครบสักหน่อยจะได้ไม่ดูโล้นนนน

แต่งหน้าเสร็จก็ได้ออกไปใช้ชีวิตต่อข้างนอกผลที่ได้คือบีบีตัวนี้สามารถควบคุมความมันได้ดีค่ะและทำให้เครื่องสำอางติดทนด้วยเอาหล่ะสงสัยจะเจอลูกรักอีกคนที่ 7-11 แห่งนี้อีกแล้ว 555

มาลองให้คะแนนตัวผลิตภัณฑ์กันกรุบๆดีกว่า มายด์ให้ 9/10 เลยหักไป 1 คืออยากให้ซองมีจุกบีบเพื่อความง่ายต่อการใช้งานแบบนี้ทำให้ลั่นออกมาเยอะไป เสียดายยย ><

ใครเป็นสาวกบีบีครีมต้องจัดแล้วหล่ะมายด์ว่า พลาดไม่ได้เลยหาซื้อได้ที่ 7-11 ทุกสาขานะจ้ะ หาซื้อง่ายๆฟินๆวันนี้ขอตัวลาไปก่อนนะคะ คราวหน้ามีอะไรมาเม้ามอยอีกฝากติดตามด้วยน้าวันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า <3

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE