ติดหนึบ...ตาวิ้งสวยทั้งวันไม่มีหลุด made in japan :)

14 4

สวัสดีคะสาวๆวันนี้จะมารีวิว ตัวช่วยที่ทำให้ตาวิ้งๆสามารถเอาไป มิกซ์แอนด์แมทช์ ได้กับการแต่งหน้าได้หลายแบบแล้วแต่สาวๆเลยคะ

มาดูกันเลยดีกว่าาาาาาาาาค้าาา :)

สำหรับเจ้าตัวนี้นะคะ ส่วนตัว คิดว่าเอามามิกกับการแต่งตาได้ดีงามคะแต่พรีมจะมาลองเทสเนื้อดูว่าเป็นยังไงบ้าง มาดูกันเบยยยย  :) 

ทาไปสักพักพอแห้ง (ต้องรอให้แห้งสนิท )จะเป็นแผ่นฟิมคือไม่เลอะเทอะ ติดแน่นมากกกก เห็นว่าทำเป็นตา 2 ชั้นได้ด้วยนะคะแต่ต้องทาใหญ่หน่อย (ฉลากเป็นภาษาญี่ปุ่นก็เดาๆโน๊ะ) เรื่องว่าติดทนคือมากกกกคะ ถ้านางแห้งแล้วจะไม่หลุดง่ายๆแต่ถ้าตั้งใจลอกออกก็ออกแต่จะเจ็บปวดมากอารมกาวๆ ควรใช้คลีนซิ่งน้าา แต่ไม่เลอะเยิ้มระหว่างวันแน่นวลค้าา

เด่วเรามาลองกับตาดูกับคะสาวๆ รูปอาจจะไม่ค่อยชัดมากนะค่ะ เพราะเนื้อนางไม่ได้สีดำเข้มแต่เป็นน้ำตาลโกลๆ เค้ากรีดเป็นอายไลเนอร์น้าา :) 

เรามาลองกับหน้ากันค้าา  มีคลิปวิดิโอสั้นๆนะคะ  ลองดูกันเลยค้าา  :)

หวังว่าสาวๆจะถูกใจนะค่ะ  เค้าอาจจะไม่ได้แต่งหน้าเต็มแต่มาลองเทสเนื้อให้ดูค่ะ ถ้าสาวๆคนไหนลองใช้แล้วหรือเคยใช้ก็อย่าลืมเอามาแชร์กันน้าาาา ว่ามีตัวไหนเลิศๆอีกไหม  (เค้ายังทำไม่ค่อยเก่งน้าคะ ) แต่สนุกดีคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันน้า ไปแล้วคะไว้จะมาใหม่เด้อ จุ๊ฟๆ 

PREMII

PREMII

เป็นคนรักในเรื่องความสวยความงามคะ แต่เขียนบรรยายไม่ค่อยเก่งถนัดการพูดมากกว่า ถ้าเขียนผิดหรือตกหล่นยังไงก็ขอโทษด้วยนะจ๊ะสาวๆ มาแชร์ความสวยกันโน๊ะ :)

FULL PROFILE