Kiehl's รีวิวสกินแคร์ 14 ไอเทม สุดเทพ! สำหรับหนุ่มสาวผิวหน้าเฝ้าระวัง! ไม่มีเห่อ! ไม่มีสิว!

20 11

ฮัลโหลลลล กลับมาอีกครั้งกับการรีวิวเวชสำอางสุดเทพตัวนี้หลังจากที่เมื่อปีก่อนอีฟได้ทำรีวิวเบาๆ ไปหนึ่งรอบ มีเพื่อนๆ ที่ผิวแพ้ง่าย ผิวที่ต้องการการดูแลมาให้ความสนใจกันมาก

ขอบอกก่อนที่เพื่อนๆ จะอ่านรีวิวนี้เลยนะคะ“รีวิวนี้รีวิวเอง ผลิตภัณฑ์ทุกชิ้นซื้อใช้เอง และใช้มาเป็นเวลานานไม่ได้มีการขายของหรือมาอวยแบรนด์ให้ใดใดทิ้งสิ้น” 

แต่เนื่องจากของเค้าดีจริงๆ อีฟเลยทุ่มสุดตัวเขียนสุดใจออกมาเลยนะโพสนี้ เค้? :)

Kiehl’s “คีล” เป็นเวชสำอางที่เลื่องชื่อมายาวนานจาก New Yorkซึ่งแต่เดิมแล้ว Kiehl’s เป็นสกินแคร์ที่วางขายในร้านขายยาเท่านั้นค่ะ อีฟตัดสินใจใช้ Kiehl’s เป็นสกินแคร์หลักในการดูแลผิวหน้าซึ่งนับตอนนี้ก็เป็นเวลากว่าสามปีแล้วค่ะที่อีฟยังใช้อยู่ 

เพราะอะไรถึงติด Kiehl’s ขนาดนี้?

Kiehl’s ไม่มีการผสมน้ำหอมKiehl’s ไม่มีการผสมสีKiehl’s ไม่มีการผสมแอลกอฮอล์ในผลิตภัณฑ์เลย

ส่วนผสมของเค้านี่คือต้นไม้ใบหญ้า พืชพรรณธรรมชาติไม่เว้นแม้แต่กระทั่ง “ดิน”เลยด้วยซ้ำ ซึ่งเหมาะมากกับคนที่ “ผิวหน้าเฝ้าระวัง” แบบอีฟ หรือเพื่อนๆ ที่ผิวแพ้ง่าย หรือเป็นสิวง่ายมากๆ ควรใช้ Kiehl’s เลยค่ะ 

ผลิตภัณฑ์ของ Kiehl’s แก้ปัญหาได้ทุกอย่าง เรียกได้ว่า “หัวจรดเท้า”

ผมบาง ผมร่วง หนังศีรษะมัน ผมขาดง่ายผิวแห้งกร้าน ผิวแตก ผิวไม่เรียบเนียนหน้าแห้ง หน้าลอก หน้าเป็นขุย หน้าแพ้ง่าย สิวขึ้นง่ายริ้วรอยบนใบหน้า รอยคล้ำใต้ตา และ บลา บลา บลา อีกร้อยแปดอย่าง...

ปกติอีฟเป็นคนที่แพ้อะไรง่ายมากๆ ลองผลิตภัณฑ์ของ Kiehl’s มาหลายอย่าง ไม่ว่าจะขนาดจริง หรือเทสเตอร์อีฟไม่เคยมีอาการแพ้อะไรใดๆ ทั้งสิ้นเลย

ถามว่าราคาล่ะ... Kiehl’s ถ้าเป็นน้องๆ วัยเรียนอาจจะดูราคาสูงไปนิดนึงแต่ทุกครั้งที่อีฟไปซื้อสินค้ามาใช้ จะใช้ได้นาน อาการแต่งหน้าไม่ติดของอีฟก็ได้ Kiehl’s นี่แหละค่ะ ช่วยชีวิตเอาไว้ตลอด 3 ปีมานี่ พร้อมกันยัง? พร้อมแล้วไปดู Kiehl’s ที่อีฟได้ใช้มาทุกตัวเลยค่ะทั้งขนาดจริง และ Tester ที่ได้มาทดลองใช้ 

ใครไป Shop Kiehl’s จะรู้ นางแจก Tester เยอะม๊ากกกกคือบางทีแบบเดียวให้มาที 4-5 ซอง 4-5 หลอด เทสจนกลับไปซื้ออ่ะ 55555 

ถ้าพวกเป็นซอง โทนเนอร์,คลีนเซอร์จะไช้ได้ 1-3 ครั้งนะ จากประสบการณ์ถ้าเป็นหลอดพวกครีมนู่นนี่ก็จะใช้ได้ 5-7 วันค่ะ 

ว่าแล้วเรามาดูกันเลยว่า Kiehl’s ตัวไหนกันบ้างงงงงงงงที่อีฟใช้แล้วโดน แล้วมาบอกต่อ บอกเลยว่ามหกรรม Kiehl’s ค่ะ

วันนี้บางอันอาจจะไม่มีรูปแล้วเลยขอหยิบยืมมาจาก Internet นะคะ และบางอันก็เป็นรูปภาพ Tester ไม่ใช่ไซต์จริง เข้าใจตามนี้โนะ? :)

Kiehl’s : Ultra Facial Cream 1260 THB./ 2300 THB.

เป็น Signature และ Top 1 ของ Kiehl’s ก็ว่าได้ค่ะ เพราะถ้ามีใครใช้ Kiehl’s แทบทุกคนคงต้องมีเจ้าตัวนี้ไว้ใช้ เป็นมอยส์เจอไรเซอร์เทพที่สาวๆ ที่หน้าลอก หน้าเป็นขุย หรือแต่งหน้าไม่ติดควรมีไว้มากที่สุด

หน้าหนาวเจ้าตัวนี้จะเหมาะมากๆ ที่เห็นในภาพคือ size jumbo นะคะซึ่งปกติจะไม่มีวางขาย จะมีแต่ไซต์ราคา 1550 THB. ขายเท่านั้นซึ่งเล็กกว่าทางเคาท์เตอร์บอกว่าไซต์จัมโบ้อาจจะไม่มีมาอีกเร็วๆ นี้ อีฟเลยสอยมา 2 กระปุก เพราะมันคุ้มกว่ามาก และตัวนี้อีฟก็ขาดไม่ด้ายยยยยยยยยยยยยย > <)b

อันนี้บางทีอีฟจะใช้ก่อนแต่งหน้าด้วยค่ะ ทำให้แต่งหน้าติดดีขึ้น ใครคิดจะลองใช้ Kiehl’s อีฟขอแนะนำให้ลองอันนี้เป็นตัวแรกเนื้อครีมไม่ข้นเหนอะหนะ ทาง่าย ไม่ต้องใช้เยอะตอนทาด้วยค่ะ

Kiehl’s : Tea Tree Oil Shampoo/ 1440 THB.

เป็นยาสระผมที่เหมาะสำหรับคนผมมันค่ะ (ผมธรรมดาก็ใช้ได้)ซึ่งอีฟเป็นคนผมมันมาก สระยังไม่เดินออกจากร้านบางทีก็เริ่มเงาๆ แล้ว (เย้ยยย) ก็เลยเสาะหายาสระผมที่เหมาะกับผม

ลองมาหลายแบรนด์ไม่ได้ผล มาได้ผลเอาขวดนี้ กลิ่นจะออกชาๆ สมุนไพรหอมแบบธรรมชาติมากค่ะ แล้วก็ผสมลาเวนเดอร์ ตัวนี้ถ้าหนังศีรษะใครลอกจะช่วยให้หนังศีรษะแข็งแรงด้วยค่ะ จะบำรุงและปรับสภาพเส้นผมของเราจากผมที่มันวาวให้ค่อยๆ ดีขึ้นค่ะ 

Kiehl’s : Ultimate Thickening Shampoo/ 870 THB.

แชมพูอีกแบบนึงค่ะ แค่ขวดจะเล็กลงมา ตัวนี้อีฟก็เคยรีวิวไปแล้วในกระทู้เดิมก็ยังคงใช้อยู่ค่ะ จะเหมาะสำหรับคนทีผมอ่อนแอ ผมขาดร่วงง่ายและคนผมบางงงงงงงงงงงง จะทำให้ผมและรากผมแข็งแรงขึ้นผสมโพลิเมอร์เอาไว้ช่วยเคลือบให้ผมหนาค่ะ มีโอเมก้า-6 น้ำมันหอมจากต้นส้นเปปเปอร์มิ้นท์ โรสแมรี่ กลิ่นอันนี้จะหอมเย็นๆ มากกว่าตัวแรกค่ะ

Kiehl’s : Hair Conditioner and Grooming Aid Formula 133/ 850 THB.

ขวดนี้ใช้ได้กับผมทุกประเภท เป็นครีมนวด และ ครีมแต่งผมในขวดเดียวกัน!ได้ยินไม่ผิดหรอกค่ะ เจ้าขวดนี้สามารถเอามาจัดแต่งทรงผมได้ ไม่ต้องล้างออกด้วย2 in 1 ในนขวดเดียว และผมก็ไม่พันกันขวดนี้อีฟมีเก็บไว้ในสต็อคแต่ตอนไปที่ shop ไม่ได้มองว่ายังมีขายไหมเพราะในเว็บไม่เห็นแล้ว หรืออาจจะเปลี่ยนโฉมใหม่ (พอดีอีฟจะเช็คราคาปัจจุบันเพื่อรีวิว)ที่ยังมีใช้นะคะเพราะอีฟซื้อมาสามขวด แล้วมันใช้ทีละน้อย มันไม่เปลืองเลยยยยและมันก็เป็นครีมนวดที่โอเคมากกกกๆ ผมลื่นดีค่ะ 

Kiehl’s : Magic Elixir/ 1200 THB. (ขวดใสๆ สีเหลืองค่ะ)

เป็นเหมือนน้ำมันใส่ผมค่ะ เพื่อผมที่สุขภาพดี ใช้ได้ทุกสภาพผมค่ะ ตัวนี้ใครผมร่วงอีฟแนะนำค่ะ จะช่วยให้ผมสุขภาพดี ยาวไว หนา และผมเยอะขึ้นค่ะ

Kiehl’s : Cream de Corps Soy Milk & Honey Whipped Body Butter/ 1850 THB. (กระปุกสีเหลืองด้านบนค่ะ ส่วนกระปุกล่างเป็น Ultra Facial Cream ไซต์ปกติ 1550 THB.ค่ะ)

เป็นวิปครีมทาตัวค่ะ เป็นครีมเนื้อวิปครีมสูตรเข้มข้นและก็หอมเหมือนขนมมากตัวนี้ช่วยให้ผิวชุ่มชื้นด้วยเหมือนกัน แต่จะเน้นที่ผิวตัวมากกว่าค่ะ ข้อศอก เข่า หรือส่วนที่ด้าน สามารถใช้ตัวนี้ได้เลยค่ะ แต่อย่าเผลอเอาไปทานน้า

Kiehl’s : Iris Extract Activating Treatment Essence ราคาขนาดจริง 2050 THB.

เป็นเอสเซ้นส์สูตรล้ำสมัย จะซึมซาบเร็วและก็เข้าสู่ผิวได้ลึกขึ้นสามารถใช้ได้ทุกสภาพผิว ตัวนี้เคลมไว้ว่าเห็นผลหลังการใช้ใน 1 สัปดาห์ตัวนี้อีฟรู้สึกว่าที่เห็นผลชัดๆ เลยหลังใช้ คือรูขุมขนที่กระชับขึ้นมากกกกกกกกกและก็หน้าเรียบเนียน ผิวนุ่ม และหน้าผ่องขึ้นค่ะ 

Kiehl’s : Powerful-Strength Line-Reducing Eye-Brightening Concentrate  ราคาขนาดจริง 1900 THB.

เป็นทรีตเม้นที่ช่วยลดริ้วรอยรอบดวงตา จะเน้นการลดริ้วรอยย่นๆ ใต้ตามากกว่ารอยแพนด้าใต้ตานะคะ เนื้อทรีทเม้นอ่อนโยนไม่เคืองตาค่ะ ผสมวิตามินซีเอาไว้ เนื้อครีมต้องวอร์มกับนิ้วมือนิดๆ ก่อนทานะคะจะดีกว่า

Kiehl’s : Hydro-Plumping Re-Texturizing Serum Concentrate ราคาขนาดจริง 2331 THB.

เซรั่มลดเลือนริ้วรอยค่ะ เคลมไว้ว่าเห็นผลได้ใน 7 วันหลังจากอีกลองใช้ รู้สึกผิวดูอิ่มน้ำดีค่ะ เรียบเนียน หน้าดูขาวขึ้น อันนี้จะเหมาะกับคนที่ผิวขาดน้ำมากๆ จริงๆ

Kiehl’s : Cucumber Herbal Alcohol-Free Toner/ ราคาขนาดจริง 950 THB.

โทนเนอร์แตงกวาสูตรไร้แอลกอฮอล์ สามารถใช้ได้ทุกสภาพผิวช่วยให้ผิวชุ่มชื้น ลดปัญหาผิวแห้งได้ดีเลยค่ะตัวนี้ แค่เอาสำลีชุบปาดลงบนหน้าก็รู้สึกได้เลยค่ะ และอ่อนโยนต่อผิวมากๆ ไม่แสบผิวเลยด้วย แต่ผิวจะตึงกระชับขึ้นแบบรู้สึกได้ ค่อนข้างทำความสะอาดหน้าได้ดีเลยค่ะตัวนี้

Kiehl’s :  Ultra Facial Cleanser/ ราคาขนาดจริง 950 THB.

คลีนเซอร์เช็ดหน้าที่สามารถใช้ได้ทุกสภาพผิว ล้างเครื่องสำอางดีม๊ากกกกกกหมด เกลี้ยงเกลาดีเลยทีเดียวค่ะ ผิวไม่ตึง กลับทำผิวชุ่มชื้นขึ้นด้วย และคลีนเซอร์ตัวนี้ยังปรับค่าความเป็นกรด-ด่างบนผิวหน้าให้สมดุล ทดสอบมาเรียบร้อยก่อนวางขายว่าอ่อนโยนและปลอดภัยค่ะ ผสมทั้งน้ำมันอะโวคาโด้ วิตามินอี และคนที่ผิวแห้งเว่อๆ อีฟแนะนำคลีนเซอร์ตัวนี้ค่ะ 

Kiehl’s : Powerful Strength Line Reducing Concentrate/ 3050 THB.(กล่องสีขาวกล่องแรกในภาพนะคะขนาดจริง อีฟซื้อมาพร้อมกับ Eye-Brightening ขนาดจริงเช่นกันค่ะ)

เซรั่มวิตามินซีบริสุทธิ์ ตัวนี้ถือเป็นอีก Signature ที่โด่งดังจาก Kiehl’s ค่ะ เพราะเห็นผลดีมากเรื่องลดริ้วรอย และให้หน้าเด็ก ชนิดที่คนสูงวัยซื้อใช้กันตรึมร่องลึกๆ บนหน้าหรือข้างแก้มจะตื้นขึ้นเลยค่ะ รอบปาก รอบตา ใช้ได้หมด ตัวนี้ทำให้หน้าไบร์ทขึ้นด้วย หน้าสว่างขาวเลยค่ะ

Kiehl’s : Rare Earth Deep Pore Daily Cleanser/ 990 THB.

(ถ้าเลื่อนดูภาพก่อนหน้า จะเห็นว่าอีฟได้ Tester หลอดเบ้อเร่ิมมาลองใช้ชอบมากค่ะ)

เป็นคลีนเซอร์กึ่งๆ ดีท็อกซ์ค่ะ อีกตัวที่อีฟแนะนำ ตัวนี้จะเน้นสำหรับคนที่มีรูขุมขนหรือกลัวการอุดตัน เพราะคลีนเซอร์ตัวนี้จะดีท็อกซ์ช่วยขจัดสารพิษที่ตกค้างอยู่ให้หมดไปใช้ได้ในผิวธรรมดาจนถึงคนที่ผิวมันมากๆ ค่ะ ตัวนี้ล้างสะอาดหมดจดดีทีเดียวเนื้อจะเป็นโฟม หลังล้างผิวไม่แห้งตึงค่ะ จะผสมดินขาวจากอะเมซอนเอาไว้เพื่อขจัดฝุ่นบนหน้าและสารพิษ รวมไปน้ำมันที่ตกค้างบนใบหน้าอีฟแนะนำตัวนี้เพื่อการล้างหน้าแบบหมดจดไร้อะไรตกค้างบนหน้าแต่ไม่แนะนำสำหรับใช้เป็นคลีนเซอร์เพื่อล้างเครื่องสำอางนะคะ

Kiehl’s : Ultra Facial Overnight Hydrating Masque/ 1550 THB. (หารูปไม่เจอ ขอยืมรูปจาก Internet นะก๊ะ)

เป็นมาร์สหน้าค่ะ เนื้อมาร์สจะออกซิลิโคนเจลใสๆ เด้งดึ๊งเลย แต่เนื้อข้นมากค่ะ มาร์สไว้ก่อนนอนเพื่อให้ผิวของเรารู้สึกเหมือนชุ่มน้ำ ผิวค่อนข้างโอเคเลยหลังใช้ เป็นมาร์สอันดับต้นๆ ที่อีฟคิดว่าทำให้หน้าอิ่มน้ำสดชื่นดีค่ะ 

:)

และนี่ก็เป็น Kiehl’s ทั้งหมดที่อีฟได้ทดลองใช้มาค่ะ เป็นไงกันบ้างเอ่ย? เยอะสะใจใช่ไหม ใครสนใจตัวไหนก็ไปลองหามาใช้กันดูเนอะ อยากลองตัวไหนก็แอบกระซิบที่ช้อปKiehl’s เค้าใจดีชอบแจก Tester ลูกค้า อีฟซื้อไม่ว่าจะสี่หลัก หรือห้าหลัก ก็ได้เทสเตอร์มาเป็นกำเบย 

พี่ๆ ที่ shop เทรนมาน่ารักๆ ทั้งนั้นค่ะ (ฮี่) เค้าจะมี Lab ให้เราไปนั่งเทสครีม พูดคุย สอบถาม ทดลองอะไรงี้ด้วยจะมีคุณหมอ Kiehl’s ใส่ชุดกราวด์ขาวๆ เดินไปเดินมาหน้าใสๆ หล่อๆ ก็ไปสอบถามกันได้เลย 

เน้นอีกครั้ง “ไม่ได้มาขายของให้ใครนะครัช” รีวิวเพราะความชอบส่วนตัวล้วนๆ ใช้ดีบอกต่อ ไม่หมกเม็ดของจะถูกจะแพงอีฟจัดหมดครัช

แล้วเจอกันใหม่โพสหน้า ขอบคุณสำหรับคนที่อ่านมาจนจบถึงตรงนี้ค่ะน่ารักมากกก ขอให้ผิวดี๊ดีกันทั่วหน้าเนอะ

:3

- Yveshann -

Yveshann

Yveshann

TH/HK • Asian • Business Woman
FB PAGE : Somewhere Hideaway by Yveshann
Contact work : Yveshannblog@gmail.com

FULL PROFILE