แปลกแต่จริง ไม่ต้องล้างหน้าตอนเช้าก็แต่งหน้าได้

16 7
GIVEN BY BRAND / แบรนด์ฝากประชาสัมพันธ์จ้า ^^

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ สืบเนื่องมาจากวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเฟิร์นได้มีโอกาสไปร่วมงาน #japanbeautycollectionจัดขึ้นที่ Central world  ภายในงานมีการรวบรวมเครื่องสำอางค์เเบรนด์ญี่ปุ่นไว้มากมายเนื่องจากเป็นการลงทะเบียนไปร่วมกิจกรรม เค้าจึงให้เป็นถุง Gift bag มาให้เราได้ทดลองใช้ ซึ่งต้องขอบอกเลยว่าเค้าให้ size จริงมาทั้งหมดเลยจ้า ดีงาม จะทยอยรีวิวผลการใช้งานจริงให้ทราบเรื่อยๆนะคะ

สำหรับการ work shop ในครั้งนี้ได้มีการแนะนำไอเท็มเด็ดๆ จากญี่ปุ่นซึ่งบางตัวเราเซอร์ไพร้มาก คือ เเบบนี้ก็ได้หรอ ฟังจากที่เค้าบรรยาย มีความอยากไปอยู่ญี่ปุ่นเลย จะไปเหมาเครื่องสำอางค์ให้หมด (มโนอยู่ในใจ) เอาหล่ะ มาเริ่มที่ตัวเเรกกันเลยดีกว่า

Saborino Mezama Sheetเพียงแค่แปะมาส์กนี้ลงบนใบหน้าหลังจากตื่นนอน มาส์กตัวนี้จะทำหน้าที่ชะล้างสิ่งสกปรกไปจนถึงเติมความชุ่มชิ้นให้แก่ผิวหน้าของคุณภายใน 60 วินาทีเท่านั้น ย้ำเเค่ 60 วินาทีเท่านั้นด้วยสารสกัดจาก  Vitamin C และสารจากธรรมชาติ เช่น Peppermint/Cucumber/ Tea Tree/Orange/ Avocadoทำให้ได้รับการบำรุงผิวไปด้วยและเหมือนกับเราล้างหน้าไปด้วย เริ่ดดอะ 555

ใขณะที่มาร์คจะรู้สึกผ่อนคลายจากกลิ่นของผลไม้ตระกูลเปรี้ยวต่างๆ เเละสดชื่นมากๆเพราะมันเย็นๆเเบบเม็นทอลประมาณนั้น เรียกได้ว่าตื่นจริงจังไม่งัวเงียเลย ใช้ตัวนี้แล้วไม่ต้องล้างน้ำออกไม่ต้องลงครีมบำรุงผิวก่อนจะเเต่งหน้าอีกเลย เพราะเจ้าตัวนี้เค้ามีสารบำรุงที่อัดแน่นอยู่เเล้วหลังเอามาร์คออกจะรู้สึกว่าหน้าตึงเต่งๆรูขุมขึ้นกระชับเเล้วสามารถเเต่งหน้าต่อได้เลย  เค้าเคลมมาว่า ช่วยให้เครื่องสำอางค์ติดหน้าง่ายขึ้นอีกนะ ซึ่งเฟิร์นได้ลองเเล้วก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ หลักๆคือชอบความรู้สึกที่ใช้มันเย็นมาก หอมสดชื่นตื่นตัวมากๆ

สรุปข้อดีข้อด้อย

ข้อดี-เหมาะกับผู้ที่ต้องการประหยัดเวลาในการล้างหน้า-สามารถพกพาไปในที่ๆไม่มีน้ำเเต่ต้องการทำความสะอาดผิวแบบเร่งด่วนได้ทันที-ผิวหน้าสะอาดสามารถขจัดสิ่งสกปรกได้-สามารถเป็นครีมบำรุงผิวไปในตัวได้เลย-ฟิลลิ่งที่ใช้เย็นๆสดชื่นเเบบเม็นทอลทำให้รู้สึกผ่อนคลาย-กลิ่นหอมผลไม้ตระกูลเปรี้ยวทำให้รู้สึกตื่นตัวพร้อมรับเช้าสดใส

ข้อด้อย-เป็นสิ่งเเปลกใหม่ที่ใครหลายคนไม่ชินรวมทั้งตัวเฟิร์นเองที่นำเเผ่นมาร์คมาใช้ในการล้างหน้าในตอนเช้า ทั่วไปเราจะชินกับการล้างหน้าด้วยน้ำกับโฟมล้างหน้ามากกว่า 

หากเพื่อนๆสนใจก็ลองไปหาซื้อมาลองใช้ดูนะคะ น่าสนใจมากจริงๆค่ะ

ปล.กรุณาเเสดงความคิดเห็นกันอย่างสุภาพและให้เกียรติ จขกท.ด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากคร้าา ^^

fern_jealous

fern_jealous

สวัสดีค่ะเราใบเฟิร์นนะคะ
ขอบคุณเวบจีบัน สังคมเเห่งการเเบ่งปันที่เปิดโอกาสให้ได้เเชร์ประสบการณ์ดีๆนะคะเป็นคนชอบลองอะไรใหม่ๆเเต่ก่อนจะลองคือต้องศึกษามาระดับนึงเเล้วไม่งั้นไม่เสียเงินซื้อไม่ว่าจะถูกหรือเเพงก็ตาม สิ่งที่เฟิร์นรีวิวเป็นความรู้สึกจากการใช้งานจริงๆนะคะเเจ้งตรงนี้เลยว่าจะไม่มีการอวยสินค้านะคะ ใช้ดีเลยกล้ามาบอกต่อมาเขียนรีวิวน้าา ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะเพื่อนๆที่น่ารักทุกคน

♥ ♥ Contact me ♥ ♥
Line : fern_jealous
Facebook Fanpage : Up2bybaifern
IG : fern_jealous
Youtube : UP2BYBAIFERN
Blog : up2bybaifern.blogspot.com

FULL PROFILE