Review : Mistine Fabulous Blush Palette บลัชพาเล็ตต์ 6 สีใหม่ล่าสุดจากมิสทีน

20 14

สวัสดีค่า วันนี้เบียร์มาพร้อมของเล่นใหม่จากมิสทีน เป็น Mistine Fabulous Blush Palette

บลัชพาเล็ตต์ 6 สี ซึ่งเค้ารวมเอาบลัชออน 4 เฉดสี และ บรอนเซอร์ 2 สี ไว้ด้วยกัน

พี่เค้าไม่ได้มาเล่นๆนะคะ แพคเกจเห็นแล้วประทับใจนะ

ด้านหน้าตลับสกรีนลายที่ดูสวยเก๋ บนตลับพลาสติกสีขาว ที่แข็งแรงใช้ได้เลยค่ะ 

ด้านในเปิดมา ป๊าดดด บลัชออน 4 สี บรอนเซอร์ 2 สี สวยงามมาก

แต่ละช่องก็ขนาดกำลังดี แถมมีกระจกด้านในด้วย แพคเกจให้ 3 ผ่านเลย

จะเห็นว่ามีโทนสีครอบคลุม ใช้ได้สำหรับสาวทุกสีผิวเลยนะคะ

บลัชโทนชมพู ส้ม แดง พีช ส่วนบรอนเซอร์สีน้ำตาลเข้ม และอ่อนค่ะ

มาดูสวอซทั้ง 6 สีกันค่ะ

• บลัชออน มีความเป็นฝุ่นนิดหน่อย แต่สีค่อนข้างชัด มีชิมเมอร์ผสมเล็กน้อยพองาม

อย่างที่บอกไปว่ามีสีที่สามารถใช้ได้กับทุกสีผิว ผิวขาว ผิวแทน ได้หมดค่ะ

• บรอนเซอร์ เป็นสำน้ำตาลที่ปัดแล้วนัวไปกับผิวดีค่ะ ไม่อมแดง อมส้ม ตรงนี้ถูกใจเบียร์มาก

เป็นเนื้อฝุ่นคล้ายกับตัวบลัชค่ะ

• ราคา ตลับละ 189 บาท (18 กรัม) *เห็นบางร้านขาย 159 บาทก็มี

ราคานี้เบียร์ดูในแคตตาลอกมิสทีนเล่มล่าสุดค่ะ

วันนี้เบียร์เลยทำ mini-how to คอนทัวร์ และปัดแก้มด้วยพาเล็ตต์นี้มาฝากด้วยค่ะ

• เบียร์ใช้บรอนเซอร์สีน้ำตาลเข้ม คอนทัวร์กรอบหน้า และสันจมูกค่ะ

• ไฮไลต์บริเวณหน้าผาก สันจมูก โหนกแก้ม กระจับปาก และคางค่ะ

• ปัดแก้มเบียร์ใช้ 2 สีผสมกันนะคะ เป็นสีออกชมพูอมแดง และสีพีชค่ะ

ก็ถือว่า Mistine Fabulous Blush Palette เป็นพาเล็ตต์อีกตัวที่เบียร์รู้สึกว่า

"ถูกและดี" นะคะ ราคาน่ารักมากๆ ใครที่มองหาบลัช กับบรอนเซอร์ราคาเบาๆ

ก็ลองพิจารณาจากรีวิวที่เบียร์มาแชร์ให้ฟังในวันนี้ดูนะคะ

ขอบคุณสำหรับการติดตาม พบกันกระทู้หน้า สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE