3CE MOOD RECIPE MATTE LIP COLOR จริงหรือหลอก ?

16 7

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาวจีบันทุกคนนนน ในที่สุดก็ได้ฤกษ์ตั้งกระทู้สักที 555 คือทนไม่ไหวจริง ๆ ต้องขยาย

เมื่อวานก็เดินเล่นตลาดแถว ๆ ออฟฟิศ ไปเรื่อยเปื่อย เจอร้านขายเครื่องสำอางค์ ก็ไปสะดุดตาที่ เจ้า 3CE MOOD RECIPE MATTE LIP COLOR จ้า

ราคา 100 บาท เราก็รู้ในใจอยู่แล้วว่ามันคงไม่ใช่ของจริง ถูกแมะ แต่ด้วยความซื่อใส ๆ (หรอ?)  เราก็ถามแม่ค้าว่า พี่คะ ลิปสติกพวกนี้จะเป็นอันตรายมั้ย นางบอก ไม่ค่ะน้อง ของแท้ 100% ผลิตมาจากโรงงานเดียวกัน มันถูกเพราะหนีภาษีมาเห่นโหลลลล๊ ภาษีอัลไลแว๊ะ งงใจป้าเบอร์แรงงงง 55555แต่แบรนด์อื่น ๆ ที่เห็น คือแพ็คเพจแบบกระป๋องกระแป๋งมาก แต่อันนี้คือยอมใจ ในความรู้สึกคือเหมือนของจริงแบบ มากมากมาก

สติ๊กเกอร์ก็มา 5555

ยัง ยังไม่หมด 

MADE IN KOREA ด้วยนะเก๋ๆ

พอลองสวอช สีไม่เลวร้ายนะ เออ เอาดิ แต่คือเราสั่งตัว 114 มา เลยไม่รู้ว่าสีของ 115 จริง ๆ มันโทนนี้มั้ย ใครมี เทียบสวอชให้ดูโหน่ยยย

ข้อสังเกตุที่จับได้คือตัวลิปจะเบามาก เปิด - ปิดจะไม่ค่อยสมูทเท่าไหร่ค่ะ

ในส่วนของกลิ่น กลิ่นเหมือนนมบูด นึกออกใช่มั้ยคะ 555 มันอารมณ์นั้นเลย คือไม่รู้ในส่วนของส่วนผสมจริง ๆ ว่าอันตรายไหม ทางที่ดี ซื้อของแท้แต่ราคาตามกำลังทรัพย์กันดีกว่าน้อออ

ทางเราขอจบรีวิวไปเม้าไปแต่เพียงเท่านี้ สวัสดีค่า

Pangpooooond

Pangpooooond

อยู่ในโลกธรรมดามานาน อยากอยู่ในโลกของจีบันบ้าง
สวัสดีค่ะ ชื่อปอนด์ :)

FULL PROFILE