รีวิว โลชั่นกันแดด Biore UV Anti Pollution อะหืมม ปลื้มปริ่ม

13 7

สวีดัด สวัสดีจ้า เพิ่ลๆ ... ตอนนี้ก็หน้าหนาวแล้ววเนาะ แต่ไหนจ๊ะลมหนาว จะเห็นแต่ก็แดดเปรี้ยงๆ บางวันก็บรึ้มมาเลยจ้ะ “ฝนตก” โอโหหห ไทยแลนด์ปู้นๆ วันนึงจะมีครบ 3 ฤดู แล้วจ้า           เรามาเข้าเรื่องกันเลยดีฝ่า เพราะไม่ว่าจะฤดูกาลไหน เราก็คงจะหนีไม่ได้เลยกับแสงแดดที่แผดเผาแบบนี้ และวันนี้เราก็จะขอมาพูดถึงตัวช่วยดีดี อีกหนึ่งตัวที่ปลื้มมากก แท่นแท๊น Biore UV Anti-Pollution Body Care Serum Intensive White SPF50+ PA+++ ตัวนี้เลยจ้า

อิอิ เราใช้มาจนจะหมดหลอดและ ถึงได้มารีวิว บอกถึงความชอบ และคุณสมบัติที่มีต่อนางกันนี่แหละจ้า ด้วยความที่เราเป็นคนชอบขับมอเตอร์ไซด์ เวลาไปทำงาน ดังนั้นก็จะหลีกเลี่ยงแสงแดดไม่ได้เลย ถึงแม้ว่าจะสวมใส่เสื้อแขนยาว กางเกงขายาวแล้วก็ตาม ดังนั้นการที่จะวางใจได้เราจึง ต้องโบกเจ้าตัวนี้ เผื่อช่วยให้ผิวหนังได้รับการปกป้องอย่างดีนั่นเอง เริ่ดดด

เพราะโลชั่นตัวนี้ ช่วยปกป้องผิวจากรังสี UVA1, UVA2, และ UVB และแบรนด์เคลมว่า ปกป้องผิวจากมลภาวะ และฝุ่นควัน เราจึงตัดสินใจซื้อมาลองใช้ดู เนื้อของโลชั่นตอนบีบออกมาเหมือนจะหนานะ เพราะดูเข้มข้นมาก แต่พอลองลูบไล้ให้ทั่ว แปบเดียวโลชั่นซึมเข้าผิวไปแล้วจ้า คือมันไม่มีความเหนอะเลย เกลี่ยง่าย  แล้วหลังจากทาก็ไม่รู้สึกหนักผิวเลยด้วย

ตอนทามีกลิ่นหอมอ่อนๆ ด้วยซึ่งผิวเราไม่แพ้น้ำหอมอยู่แล้วก็เลยไม่เกิดอาการแพ้ แต่ถ้าเพื่อนๆ คนไหนแพ้ก็สามารถทดสอบได้โดยการลองทาโลชั่นไว้ที่ข้อพับท้องแขน หรือบริเวณด้านหลังคอใต้ใบหูนิดนึงก็ได้ เพราะส่วนนั้นจะบางถ้าแพ้อะไรก็จะสามารถรับรู้ได้เลยจ้า

และหลังจากทาก็จะเห็นว่าไม่มีคราบเหลือเลย แล้วก็ดูไม่วอกจนเกินไป ไม่ละลายออกมากับเหงื่อด้วยอันนี้ปลื้มปริ่มใจ เพราะเราต้องใส่เสื้อแขนยาวเวลาเหงื่อออกก็กลัวจะเปื้อนเสื้อ แต่นี่ไม่เลอะเลยจ้า เอาเป็นว่าถูกใจ ใช้เลยยย อิอิ ราคาก็สบายกระเป๋า 290 บาทเอง ก็หาซื้อได้ตาม ซุปเปอร์มาร์เก็ตใกล้บ้านได้น๊า ส่วนวันนี้ก็พอหอมปากหอมคอกันเนาะ เอาไว้มีของดี โดนใจ ที่ใช้แล้วคาดว่าจะต้องใช้ใหม่ จะมาบอกต่อกันอีกนะจ๊ะสาวๆ สำหรับวันนี้ก็ต้องขอลาไปก่อนแล้วจ้า บรั๊ยยยย  

Melonnn

Melonnn

FULL PROFILE