มาเปลี่ยนสีผมง่ายๆด้วยโฟมเปลี่ยนสีผมกันเถอะค่ะ

13 8

• สวัสดีค่ะนี่เป็นกระทู้แรกเลยนะค่ะฝากติดตามให้กำลังใจกันด้วยน๊า
  • น้ำจะมาแนะนำการเปลี่ยนสีผมด้วยโฟม โดยวันนี้น้ำเลือกใช้โฟมเปลี่ยนสีผมของschwarzkopf เลือกสี Ash สีน้ำตาลเทาอ่อน มาทำค่ะ ซื้อมาราคา199 จากร้านขายเครื่องสำอางทั่วไป

พื้นผมสีเดิมคือผมจะออกสีทองบ้างน้ำตาลบ้างดำบ้าง สีผมไม่เสมอกันเลยทั้งหัว

• อุปกรณ์ในกล่องที่ให้มา ก็จะมีวิธีใช้ วิธีทดสอบว่าแพ้ไหม น้ำยาเปลี่ยนสีผม หัวปั๊ม ถุงมือ แล้วก็ครีมบำรุงผมหลังทำสีเสร็จมาให้ค่ะ

วิธีใช้ก็นำน้ำยาขวดดำและขาวเทผสมกันจากนั้นก็นำหัวปั๊มมาใส่ในขวดขาวค่ะ แล้วก็เริ่มทำได้เลย จะแบ่งผมหรือไม่แบ่งก็ได้แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน พอทำเสร็จแล้วทิ้งไว้ 30-40 นาที แล้วล้างออก บำรุงผมหลังทำสีด้วยทรีบเม้นที่ให้มาด้วยนะค่ะ หลังจากนั้นก็เป็นอันเสร็จ

• หลังจากทำสีผมเสร็จก็ทิ้งไว้สัก 30-40 นาที แล้วแต่ความพอใจนะค่ะ จากนั้นครบเวลาก็ล้างออกแล้วบำรุงด้วยครีมบำรุงผมที่ให้มาในกล่อง แต่นี้ก็เสร็จส่วนสีผมที่ได้ก็ประมาณนี้ค่ะ ไม่ได้สีเหมือนในภาพ แต่ค่อนข้างพอใจกับสีมากเลย (สีผมที่ได้ขึ้นอยู่กับสีพื้นผมเดิมด้วยนะค่ะ ผลของสีแต่ละคนอาจไม่เหมือนกัน)

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านด้วยนะค่ะหวังว่าจะชอบกระทู้นี้กันนะค่ะ เป็นกำลังใจและ ฝากติดตามกระทู้ต่อๆไปด้วยน๊า. ของคุณค๊า

chadap.k

chadap.k

สวัสดีค่ะ ชื่อน้ำ ชอบแต่งหน้า ชอบเที่ยว ชอบกิน แล้วก็ชอบแต่งตัว ฝากทุกคนติดตามด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE