ทำคุชชั่นใช้เองง่ายๆ

12 6

สวัสดีชาวจีบันทุกคนจ้าาาา

วันนี้เราจะมาสอนทำคุชชั่นด้วยตัวเองง่ายๆ ใช้เวลาทำไม่ถึง20นาทีค่ะ 

เคสคุชชั่นเปล่าๆ จะซื้อตลับใหม่มาใช้ หรือเอาตลับคุชชั่นอันเก่าที่มีอยู่แล้วมาใช้ก็ได้ค่ะ ตามสะดวกเลยยย

ส่วนผสมมีดังนี้1.ว่านหางจระเข้ - Smooto Aloe-E Snail Bright Gel2.บีบีครีม - Etude House Precious Mineral BB Cream Cotton Fit สีW133.ซีซีครีม - Nagano CC CREAM (ข้อนี้ไม่จำเป็นต้องใส่ก็ได้นะคะ ส่วนผสมไม่ตายตัวค่ะ อยากใส่อะไรเพิ่มใส่ได้เลยค่ะ)

ขั้นตอนการทำ

แกะเคสคุชชั่นด้านในออกมาเพื่อความสะดวกในการผสมเนื้อคุชชั่นค่ะแนะนำให้ล้างให้สะอาดก่อนใช้ค่ะ

ใส่ซีซีครีมลงไป อันนี้เรามีเหลืออยู่เกือบๆครึ่งหลอด เราใส่หมดหลอดเลย มันไม่เยอะมากค่ะ เพราะหลอดจริงมันเล็กๆ แนะนำให้ใส่ทีล่ะนิดน้าาา ถ้าจะใส่ครีมอันอื่นด้วย เดี๋ยวมันจะเยอะจนทะลัก 555

ใส่บีบีครีม 2 ปั๊มจ้าาา

ตามด้วยว่านหางจระเข้ บีบใส่ 2-3 หยด

คน คน คน คนให้มันเข้ากัน

เข้ากันแล้วววววว เย้ !!!

นำฟองน้ำคุชชั่นที่มีอยู่ในตลับมาใส่ลงไปที่เดิม แล้วกดๆให้เนื้อคุชชั่นให้ซึมลงไปในฟองน้ำจนชุ่ม หรือรอสัก10นาทีเพื่อให้เนื้อซึมเต็มฟองน้ำจ้า

เสร็จแล้ววววพร้อมใช้งานจ้าาา หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่อยากลองทำคุชชั่นเองนะคะ วันนี้ไปแล้ว บ๊ายบายยย

คุมิโกะ

คุมิโกะ

คุ มิ โ ก ะ

FULL PROFILE