how to: ปากแดงรับทรัพย์กับเทศกาลตรุษจีน

12 5

สวัสดีค่ะเพื่อนเพื่อนทุกคนใกล้เทศกาลตรุษจีนเข้ามาแล้วหลายหลายคนอาจจะคิดว่าแต่งหน้าให้ดูลุคจีนเนี่ยต้องทองจ๋าไหมหรือต้องกรีดตาวิงค์สูงขนาดนั้นไหมวันนี้แพรมีฮาวทูง่ายง่ายมาเสนอคะรับรองประยุกต์เข้าชีวิตกระจำวันได้ง่ายง่ายค่ะ

เริ่มแรกเริ่มจากทารองพื้นให้ทั่วหน้าโดยใช้ฟองน้ำแทปให้ทั่วทั่วย้ำว่าแทปให้ทั่วนะคะห้ามลากหรือปาดนะคะอย่าลืมทาลงมาที่คอนะคะหน้าคนละสีไม่งามไม่ต้องเว้นปากน้าลงรองพื้นที่ปากไปเลยทาปากจะได้เป๊ะ

ต่อมาแพรใช้คอนซีลเลอร์ปิดรอยแพนด้าใต้ตาโดยใช้ฟองน้ำแท๊บเหมือนเดิมค่าหลังจากนั้นใช้แป้งเซตใต้ตาด้วยแป้งฝุ่นได้เลยค่ะโดยใช้ฟองน้ำเปียกเปียกนี่แหละเซ็ตโลดด

หลังจากงานผิวจบไปเรามาต่อด้านสีสันกันบ้างเนอะจัดการปัดแก้มเฉดดิ้งหน้าให้มีมิติโดยทริคปัดแก้มของแพรคือห้ามปัดเลยปีกจมูกลงมานะคะไม่งั้นแก้มเราจะดูย้อยและมีอายุคะ

งานคิ้วกันต่อเลยค่ะแพรเลือกใช้แบบดินสอร่างโครงก่อนแล้วเอาแบบฝุ่นลงทับเพื่อความละมุนและคงทนคิ้วแบบจีนเนี่ยจะเฉี่ยวเฉี่ยวนิดนึงนะคะ

มาในส่วนขั้นตอนการทาตานะคะ แพรใช้eye shadow สีทองลงให้ทั่วชั้นพับตาแล้วนำสีน้ำตาลอมเทาลงที่บริเวณสามเหลี่ยมหางตาและเบลนให้สีไม่เป็นขั้นให้ดูละมุน

จากนั้นกรีดตาให้ดูตกและเป็นเส้นคม ดัดขนตา ปัดขนตาติดขนตาปลอมและตาข่ายตาสองชั้นให้เรียบร้อย

สุดท้ายนางเอกของงานนี้ ลิปสติกของเรานั้นเองงงงงงวันนี้แพรเลือกเป็น liquid lipstick ของแบรนด์ nani somatte สี berry me ทาไปให้สุดขอบปากเลยค่ะ

เป็นยังไงกันบ้างคะวิธีที่แพรเอามาฝากวันนี้ ไม่ยากเกินไปใช่ไหมเอ่ยยย how to ชิ้นนี้เป็นชิ้นแรกของแพรถ้ามีตรงไหนอธิบายไม่ละเอียดหรือพูดไม่เข้าใจแพรต้องขอโทษด้วยนะคะ สัญญาว่าจะพัฒนาให้มากขึ้นกว่านี้ค่ะ ติชมกันได้น้าา วันนี้แพรไปก่อน บ๊ายบายค่าาาา

Chubbykidz

Chubbykidz

บ้าเครื่องสำอางและการแต่งหน้าลองของใหม่เป็นที่สุด

FULL PROFILE