Arynn : My Skin care - favorite 2016 ❤

17 13

สวัสดีค่าาาาาา กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกนะคะ ผิดพลาดประการใดขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ❤ท้าวความก่อนว่า ปกติเป็นคนผิวผสม มันช่วงทีโซน แห้งช่วงหน้าแก้มและกรอบหน้า

แพ้ง่ายมากๆ มีรอยสิวและสิวรอบเดือน 

วันนี้จะมาทำการรีวิวสกินแคร์ที่หลินใช้อยู่เป็นประจำ

มาเริ่มกันที่ตัวแรกกันเลยค่ะลูกรักในดวงใจขาดไม่ได้ 

1. Biotherm life plankton essence

ตัวนี้เป็นลูกรักมากสารสกัดจาก แพลงต้อน ใช้มาประมาณ 2 ปี ไม่เคยเปลี่ยนใจเลย ลองใช้ตอนแรกคือหน้าเป็นสิวเยอะมากกกกกกกกกกอ. ล้านตัว จนสิวแห้ง รอยแดงจาง รอยดำจางลงเยอะมาก คำเดียว รัก <3

2. Drops of Youth Youth Concentrate

เป็นลูกรักตัวที่สองเป็น stem cell จากพืช ที่เพิ่งมาเริ่มใช้เมื่อกลางๆปี 2016 ทำให้หน้าใสขึ้นมากและ เพิ่มพลังความแข็งแรงให้อีกมีน้ำหอมเช่นกันนะคะ แต่หลินไม่แพ้อาจเป็นเพราะส่วนผสมทำมาจากธรรมชาติทั้งนั้น คือตัวนี้ก็ดีมากๆอีกตัว ซึมง่ายเลยทีเดียว ประมาณ 2 อาทิตย์เริ่มเห็นผลเรื่องรูขุมขนกระชับ และ ผิวเริ่มใสขึ้นกว่าเก่า แนะนำเลยค่ะตัวนี้

3.Hada labo Perfect Gel (สีทอง)

ตัวนี้ให้เรื่องความชุ่มชื่นเป็นหลัก คือใช้ตัวนี้ตอนหน้าหนาวเอาอยู่นะคะ ช่วยทำให้เครื่องสำอางติดทนด้วยความรู้สึกนะคะ ผิวที่ลอกเป็นขุยๆ ทาคืนเดียวรู้เรื่องเลยค่ะ

4.mizumi uv water serum (สีฟ้า)

เป็นกันแดดที่ใครๆต่างก็รู้จักกันดีนะคะ คือนาง ไม่มีสารที่ก่อให้เกิดการแพ้ง่าย อาทิ น้ำหอม สี พาราเบน แอลกอฮอล์ ซึมเร็ว ล้างออกง่าย นางเอาอยู่มาก 

4.nature republic Oil Chamomile

เป็นน้ำมันที่สกัดมาจาก ดอกคาโมมายล์ ทาได้ทั้งผิวหน้าและผิวกาย หลินจะใช้ต่อเมื่อ หน้าเป็นผื่นจากอากาศ และหน้าลอกหนักช่วงหน้าหนาว จะทาเป็นขั้นตอนสุดท้ายก่อนจะนอน แถมกลิ่นยังช่วยให้นอนหลับสบายอีกด้วย ส่วนเอามาทาตัวนี่ถ้าหน้าร้อนก็ผสมครีมทาผิว แต่ถ้าหน้าหนาวก็โบกเลยค่ะออยเพียวๆไม่ผสมอะไร ผิวชุ่มชื่นมากค่ะ

5. BK Mask Tea Tree Oil 

เป็นมาร์คโคลนที่ไม่ทำให้หน้าแห้งตึง และช่วยทำให้สิวที่อักเสบอยู่แห้งได้จริงๆ จากที่เคยใช้มาร์คโคลนมาหลายตัว ตัวนี้โอเคที่สุดแล้วค่ะสำหรัลหลิน ล้างออกก็ง่ายแสนง่าย ส่วนเรื่องสิวอุดตันก็ช่วยได้ ใช้ไปเรื่อยๆสักสองอาทิตย์ ตอนล้างหน้าจะรู้สึกได้ว่ามีเม็ดๆสิวอุดตันหลุดออกมาค่ะ

มาที่ตัวสุดท้าย ท้ายสุดแล้วนะคะ เป็นตัวที่ลืมถ่ายรูปรวมลง

6. โทเมอิ

เป็นยาแต้มสิวที่ทำให้ผิวไม่ลอก ลดอากาอักเสบจากสิวได้จริงๆ ช่วงประจำเดือนชอบเป็นสิวหัวช้าง แล้วคือนางอยู่ทนทาน เมื่อก่อนที่ยังไม่เจอยาแต้มสิวตัวนี้ คือกว่าจะยุบบางเม็ดเป็นเดือนค่ะ แต่ตัวนี้สิวยุบจริงๆค่ะ ยิ่งสิวที่กำลังเพิ่งขึ้นนี้แปะเข้าไปเลยค่ะ ส่วนอันที่ขึ้นมาพอสมควรแล้วเจลแต้มสิวตัวนี้จะช่วยให้สุกเร็วขึ้นและแห้งหลุดออกมาค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ที่อ่านรีวิวกันจนจบ บางตัวอาจจะพูดยาวไปสักหน่อยแต่หลินจะพยายามสื่อให้เห็นภาพความเป็นจริงของการใช้แต่ละตัว แต่ทุกอย่างต้องใช้วิจารณญาณในการเลือกซื้อด้วยนะคะ เพราะผิวหน้าของแต่ละคนไม่เท่ากัน สุดท้ายนี้ผิวจะดีได้ต้องทานอาหารครบ 5 หมู่ ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่เครียด และคิดบวกกันนะคะ ^^

ปล.อันนี้คือไม่ได้ลงรองพื้นนะคะ ฟาดลิปและเขียนคิ้ว

Arynn.Thapong ❤

Arynn.

Arynn.

Hi I am Aryn. :3

FULL PROFILE