[HOW TO] Hairstyle โบว์ใหญ่ . . ไฟกระพริบ Make A Bow With Your Hair

12 8

สวัสดีค่ะวันนี้พลอยมีวิธีเซ็ตผมง่ายๆมีกิมมิคเป็น 'โบว์' ด้วยผมของเราเองนี่หละ

อุปกรณ์ก็ใช้น้อยมากแค่หวี, ยางรัดผม และกิ๊บดำก็ได้ผมทรงเก๋ไว้เปลี่ยนลุคจำเจให้ดูสดใสขึ้นได้ล้าวว..

มาดูกันดีกว่าว่ามีขั้นตอนทำยังไงบ้าง ! !

1.แบ่งผมครึ่งศรีษะ จับแยกช่อ ซ้าย-ขวา

2.จับหลวมๆ เพื่อให้ไม่ดูรวบตึงจนเกินไป มัดหนังยางให้แน่น ปมผมไว้ครึ่งจุก * * ไซส์ของโบว์จะใหญ่ หรือเล็กขึ้นอยู่กับปมผมในขั้นตอนนี้ค่ะ * *

3.ฉีกปมผมออกเป็น 2 ฝั่ง ซ้าย-ขวา

4.เก็บหางผมที่เหลือ โดยพันรอบหนังยางบริเวณกึ่งกลางให้เป็นโบว์ ติดกิ๊บดำเหน็บไว้

5.จัดแต่งโบว์ให้สวยงาม

5 ขั้นตอนง่ายๆ ไม่ยากเลยใช่ไหมคะ

วันไหนอยากเปลี่ยนลุคให้ทุกอย่างดูซอฟท์~~ลองทำทรงนี้ดูนะ

หวังว่าจะพอเป็นไอเดียให้สาวๆได้โน้ะใครทำแล้วอย่าลืมมาอวดให้พลอยดูในบล็อก หรือเฟสบุ๊คแฟนเพจก็ได้จะดีใจมากๆเลยข่าาาา.......

ลาไปก่อน เจอกันครั้งหน้ามีฮาวทูเด็ดๆมารีวิวให้ชมแน่นอน!!

SEE YAAA!!!!

Ploiawait

Ploiawait

*・゚Beauty, Fashion & Lifestyle Blog・゚*

✧ Winner GoodSkin Labs Circleplex-2 Review Contest

✧ Winner Mamonde Girls Review Contest

✧ Pantene Daily Moisture Repair 14 Days Hair Challenge

✧ Winner Provamed Review Contest

✧ 2nd Runner up Karmarts Beauty Review Contest 2014 by Lemonade Magazine

FULL PROFILE