Platinum Starry Eyed am.9 to pm.9 กรีดก็ดี..เกลี่ยก็งาม

12 5

สวัสดีค่ะ...

วันนี้เราจะมาปาด อายไลเนอร์ Platinum Starry Eyed am.9 to pm.9 (ชือจะยาวววววววไปไหน) จาก FAIRYDROPS ค่ะ

เค้าบอกว่าตัวนี้

• ติดทนยาวนาน 24 ชั่วโมง 
  • สามารถใช้เป็นอายไลเนอร์ และอายชาโดว์ได้ในแท่งเดียว
  • แห้งไว ภายใน10วิ ให้ลุคแมท
จะเป็นยังไง ไปดูกันนนนนน

วันนี้ เราจะลอง 3 สี นะคะ

• No.15 Dusty Cedar สีชมพูแดงตุ่นๆ
  • No.11 Vocanic Ash สีน้ำตาลเข้ม
  • No.08 Glam Latte   สีทองเหลือบน้ำตาล

อายไลน์เนอร์รุ่นนี้ สามารถ transformer ตัวเองได้555

คือ มันมีตัวไลน์เนอร์ อีกด้านเป็นหัวฟองน้ำสำหรับเกลี่ยให้เป็นอายชาโดว์ และก็มีที่เหลาปลายไลน์เนอร์ให้ด้วยค่ะ

ลองขีดดูนะคะ

เนื้อผลิตภัณฑ์นุ่ม ไม่แข็ง เขียนง่าย (อย่าหมุนยาวและอย่ากดแรงเดี๋ยวไส้หักนะคะ คือทำเบอร์15.หักไปแล้ว ฮืออออออ)

สีเบอร์11.ปาดทีเดียว ให้สีชัดมากกกกก

ส่วนสีอื่น ปาดง่ายแต่ต้องซ้ำถึงจะเห็นชัดค่ะ

ลองเกลี่ยดูนะคะ

จะบอกว่ามันแห้งไวมากกกก ในรูปที่เกลี่ยนี่ปาดใหม่นะคะ เพราะที่ปาดถ่ายรูปข้างบนมันแห้งจนเกลี่ยไม่ได้ แถมติดทนมากกกกกถูไม่ออก ต้องเช็ดด้วยอายรีมูฟเวอร์ค่ะ

ดังนั้น ต้องรีบเกลี่ย อย่าช้า ไม่งั้นเกลี่ยไม่ไปเลยค่ะ อย่าปาดเยอะ ค่อยๆปาด ค่อยๆเกลี่ย หัวฟองน้ำที่ให้มาเกลี่ย ก็ใช้ได้ดีพอควร

สีเบอร์.08 เกลี่ยแล้วสวยมากกกก เกลี่ยง่ายด้วย สีทองๆน้ำตาลๆดูแพง

สีเบอร์.15 เกลี่ยแล้วออกชมพูตุ่นๆ เกลี่ยยากกว่าเบอร์08 นิดหน่อย

สีเบอร์.11 เกลี่ยไม่ค่อยไปเลยค่ะ เหมือนมันเกิดมาเป็นไลน์เนอร์อย่างเดียว

FAIRYDROPSPlatinum Starry Eyes am.9topm.9

ถือว่าคุณภาพดีทีเดียวค่ะ ติดทน กันน้ำ กันเหงื่อ ซื้อแท่งเดียวได้ 2 in 1

ใช้งานสะดวก พกพาง่าย

หวังว่าคงชอบกันนะ และเป็นอีกทางเลือกของคนชอบแต่งหน้าเน๊อะ

วันนี้ไปก่อนนะคะ แล้วเดี๋ยวเจอกัน รีวิวหน้าค่ะ

บ๊าย บายยยยยยยยยยยยยยย

^_<

Katemoko_So Young

Katemoko_So Young

FULL PROFILE