รีวิว + เห่อ + ฮาวทู ด้วยแปรง Brushwork chapter1 : Fundamental Five| Khun9Nice

15 7

สวัสดีคะวันนี้ไนซืมีของมาอวดดดด  เป็นแปรงจาก Brushwork คือแบบได้ลองใช้แล้วรู้สึกแฮปปี้มากๆ ก่อนที่จะมาอวดมาเห่อกันวันนี้ ไนซ์ต้องบอกก่อนเลยว่า กระทู้นี้ ไนซ์ทำทั้งรีวิว ทำทั้งฮาวทูสอนแต่งหน้า วันนี้กระทู้เดียวรับรองครบแน่นอน ^^

งั้นเรามาเริ่มจากรีวิวกันก่อนเลยดีกว่า

• รูปด้านล่างนี้นะค่ะเป็นรูปpackageของแบรด์ ใช้ชื่อว่า Brushwork chapter1 : Fundamental Five  เป็นเซทแปรงตัวใหม่สดๆร้อนเลยหล่ะคะคุณขาาาา

เป็นไงค่ะแค่packageก็น่าสอยมาใช้แล้วใช่มั้ยคะ  ในส่วนของข้างในจะเป็นยังไงไปดูกันเลยค่ะ

แท่นแท้นนนนน

เป็นไงคะ นี้คือตอนที่ได้รับเปิดออกมาคือตกใจแบบดีใจมาก มันเป็นอะไรที่คุณๆคู่ควรมากๆเลยค่ะ package ดีทั้งข้างนอกแหละข้างใน เลยค่าา

สำหรับแปรง Brush work นะค่ะ เป็นสัญชาติญี่ปุ่น ซึ่งเพื่อนๆคงรู้ถึงสรรพคุณของแปรงญีี่ปุ่นนั้นดีอยู่แล้ว ว่ามีความดีงามแค่ไหน ขนาดเห็นแค่แพคเกตยังดีขนาดนี้นี้เรามาดูลายละเอียดของเนื้อแปรงกันเลยค่ะ !!!

I.VI The Universal foundation brushสำหรับแปรงตัวนี้นะค่ะ เป็นแปรงรองพื้น ที่ทำจากขนสังเคราห์คุณภาพดี แบ้วมันสามารถเกลี่ยรองพื้นได้ทุกชนิดเลยนะค่ะ แล้วยังไม่กินเนื้อพื้นด้วยทำให้เกลี่ยรองพื้นได้ทั่วหน้าอย่างรวดเร็ว ดีต่อผิวหน้าน้อยๆของพวกเราแน่นอนค่ะความรู้สึกหลังจากได้ลองใช้ 

1. ขนาดแปรงกระทัดรัดเหมาะกับการจับ พอดีมือไม่ใหญ๋เกินไป
  2. คุณภาพขนแปรงดีเยี่ยมมากๆๆ ให้ความรู้สึกแปรงมีความนุ่ม ไม่บาดหน้า 
  3. เกลี่ยรองพื้นได้ทั่วหน้าภายในเวลาพริบตา และไม่กินเนื้อรองพื้น
เชื่อว่าเพื่อนทุกคนจะต้องชอบแน่นอนค่ะ

I.V The Concealer Bufferแปรงสำหรับลงคอนซีลเลอร์ มีหัวแปรงขนาดเล็ก ทำให้สามารถลงคอนซีลเลอร์ได้บริเวณใต้ตา ขอบจมูก และก็ลงเฉพาะจุดต่างๆได้

ความรู้สึกหลังจากได้ลองใช้ 

1. หัวแปรงมีความนุ่มไม่บาดใต้ตาขณะลงคอนซีลเลอร์เกลี่ยได้เรียบเนียนและยังคงคุณภาพของคอนซีลเลอร์ไว้ ทำให้ใช้งานคอนซีลเลอร์ได้โดยเต็มที่ไม่มีจางหายไปในแปรงค่ะ
  2. ด้ามแปรงมีความยาวที่โอเคกำลังดีสามารถจับได้ง่ายสะดวกมือมากๆ

II.II The Blush Brushเจ้าตัวนี้นะค่ะเป็นแปรงปัดแก้มทำมาจากขนสงเคราะห์เช่นกัน ที่สำคัญเจ้าตัวนี้ไม่กินเนื้อบลัชออนดีสุดๆความรู้สึกหลังจากได้ลองใช้ 

1. คอนเฟริมว่าไม่กินบลัชออนคะ ใครที่เวลาปัดแก้มแล้วต้องแตะบลัชออนหลายๆรอบเพื่อให้สีติด บอกเลยว่าเจ้าตัวนี้ไม่กินเนื้อบลัชออน แตะบางๆพอ #ไนซ์แต่เยอะแบบที่เคยติดกลายเป็นเว่อร์ไปเลย 5555 แตะเบาๆบลัชออนก็ติดแล้วค่ะ
  2. เนื้อขนสงเคราะให้ความรู้สึกเหมือนใช้แปรงขนม้า มีความนุ่ม อ่อนละมุน ไม่บาดหน้า

V.I The shadow applicatorแปรงแต่งขนตาที่มีรูปร่างเหมือนปลายนิ้วเรา ขนแปรงอัดแน่น ทำให้สี Eyeshadow ติดดียิ่งขึ้น

1. อาจจะเพราเป็นแปรงหัวแบนทำให้วาดลงบนตาได้พอดี คัดเบ้าตาได้ดีมีหัวแปรงขนาดพอดีกับดวงตาทำให้แต่งได้ง่ายขึ้นไปอีก เปรียบเหมือนเวลาเราเอานิ้วชี้ทาลงบนเปลือกตา
  2. ด้วยขนแปรงที่อัดแน่นทำให้แปรงดูมีความแน่นเกินไปสำหรับลงดวงตา แต่ถ้าแตะเบาก็ให้การสัมผัสที่ดีในระดับนึงเลยค่ะ

IX.I The brow shaperมาถึงเจ้าตัวสุดท้ายของรุ่นนี้ ก่อนอื่นต้องบอกว่า ขอบคุณที่ทางแบรนด์ผลิตแปรงเขียนคิ้วตัวนี้ออกมา เป็นแปรงหัวตัดเฉียงในองศาที่พอดีจริงๆ วาดเส้นคิ้วได้สวยมาก ขนแปรงอัดแน่นแต่เบาสบายตอนเขียนคิ้วที่สุด 

1. ชอบมากๆ ไม่มีคำบรรยายใดๆ ใช้แปรงเขียนคิ้วมาหลายยี่ห้อ ตัวนี้ขอให้เป็นที่สุดของที่สุด เป็นแปรงเขียนคิ้วที่ The Best ที่สุด เป็นแปรงที่สาวๆทุกคนต้องแบบ must have เก็บไว้ซักชิ้นนึงของแบรนด์ BRUSH WORK เอาตัวเองเป็นประกันเลยว่า ถ้าทุกคนซื้อมาจะไม่เสียใจ

เอาเป็นว่าจากที่พูดมาจากภาพ และ ข้อความ อาจจะไม่เห้นถึงประสิทธิภาพในการใช้มากนัก งั้นเราไปดูแบบ VDO กันเลยดีกว่า ตั้งแต่เปิดกล่อง จนถึงการใช้งาน เปิดกล่องพร้อมทุกๆคน แล้วให้เพื่อนๆตัดสินกันเองว่าควรซื้อมั้ย  แต่ถ้าไม่ซื้อ ก็พลาดแปรงที่ดีที่สุดในชีวิตเลยหละค่ะ  ไปดูกันเลยดีกว่า

สำหรับคลิปวันนี้ไนซ์ก็ได้ครีเอทลุคเป็น สาว Sara sampaio จาก Victoria's secret 2016 เรามาเป็น VS angel ไปพร้อมกันเลยดีกว่าา

สำหรับสาวๆคนไหนนะค่ะที่อยากแต่งแนวฝ. แบบปังๆ ดูคลิปแล้วแต่งตามกันได้ง่ายๆเลยยยยย ^^

เซทแปรง Brushwork chapter1 : Fundamental Five มีทั้งหมด 5 ชิ้น ประกอบไปด้วย

I.VI The Universal foundation brush

I.V The Concealer Buffer

II.II The Blush Brush

V.I The shadow applicator

IX.I The brow shaper

เซทแปรง 5 ชิ้น ราคา 2,690 บาท

สามารถหาซื้อแปรง BRUSH WORK ได้ที่

1. ร้านEVE & BOY

2. ร้านLASHES

3. ร้านBEAUTRIUM

4. ร้านSTARDRUST

5. Beauticool.com

#Brushworkculture #Brushworkcosmetics

Khun9Nice

Khun9Nice

สวัสดีจ้าาา... ไนซ์ชื่อไนซ์ ?❤️❤️❤️

FULL PROFILE