หน้าหมองคล้ำ ดูดำกว่าตัว ทำไงดีคะ

1 6

คือช่วงนี้ส่องกระจกแล้วรู้สึกว่าหน้าดำมากค่ะ แบบมันหมองๆ คล้ำๆ ไม่กระจ่างใส ดูๆไปเหมือนคนโดนของ 5555

เทียบกับสีผิวตัวแล้ว ผิวตัวยังขาวกว่าเยอะเลยค่ะ เราทากันแดดตลอดนะคะ พยายามหลีกเลี่ยงแสงแดดด้วย แต่แสงไฟนี่เลี่ยงไม่ได้จริงๆ

ว่างๆก็พยายามพอกหน้า มาสก์หน้าบ้าง แต่ก็ไม่ช่วยอะไรเท่าไหร่

เลยอยากทราบว่าชาวจีบันมีเคล็ดลับ หรือผลิตภัณฑ์อะไรแนะนำบ้างไหมคะ เผื่อว่าเราจะไปทำไปใช้ตามแล้วดีขึ้นบ้าง T^T

pannarai.126

pannarai.126

65/9 ซ.รามอินทรา39 ถ.รามอินทรา แขวงอนุสาวรีย์ เขต บางเขน กรุงเทพฯ 10220
กรุงเทพมหานคร 10220

FULL PROFILE