Review : ลิปสุดเลิศ ที่ส่งตรงจากเกาหลี เรื่องความทนก็ไม่แพ้ใคร

16 7

สวัสดีค่าาา อันยองงง 

วันนี้เป็นรีวิวแรกของ จขกท หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยน้าค่าา >< 

วันนี้นะค่ะ ก็มีลิปสัญชาติเกาหลีมาแนะนำ 

ด้วยความที่นางขึ้นชื่อเรื่องการติดทน!!! หลายๆคนอาจจะรู้จักกันบ้างแล้วว 

นั้นคือ..... " Peripera " นั้นเองค่ะ 

วันนี้ตัวลิปที่เลือกนำมารีวิว มีอยู่ 2 แบบนะค่ะ 

แบบ 2 ตัวแรกจะเป็นทิ้นน้ำผลไม้ 

ตัวสุดท้ายจะเป็นลิปเนื้อกำมะหยี่ 

เรามาดูสีที่เรานำมาสวอทกันดีกว่าค่ะ 

เรื่องความติดทนขอยกให้กับตัว ทิ้นผลไม้ทั้งสองสีเลยค่ะ 

ล้างออกยากมากๆ555 TT ติดทนนานสุดๆ สีอาจมีจางบางเวลารับประทานอาหาร แต่ยังเป๊ะอยู่ดีค่ะ 

ส่วนตัวเนื้อกำมะหยี่ ก็พอติดทนบ้างค่ะ แต่สีจะไม่แรงเท่ากับครั้งแรกที่ทา 

มาลองดูกันที่ละตัวเลยดีกว่าาา 

ตัวแรกคือ Peripera Vivid tint 04 

เป็นลิปทิ้นสีส้ม ตัวแพคเกจมีความน่ารัก เป็นเหมือนขวดน้ำผลไม้ 

สามารถทาได้ 2 แบบ ดูสวยแตกต่างกันไปค่ะ ส่วนตัวชอบทาแบบรูปที่ 2 สามารถทาในวันสบายๆ แต่งหน้าใสๆ 

เนื้อลิปจะเป็นน้ำเหลวๆ เวลาทาควรระมัดระวังนิดนึงนะค่ะ อาจจะเลอะได้ ถ้าเลอะแล้วเช็ดอออกยากจริงๆค่ะ 

นางแห้งไวมาก 

ตัวที่ 2 คือ Peripera Vivid tint 03 

สีนี้คงถือได้ว่าเป็นสีที่ฮิตสุดๆ ส่วนตัวก็ชอบใช้สีนี้ค่ะ ไม่แต่งหน้าทาแบบรูปล่างก็ยังรอด 

ให้ความรู้สึกแบบเป็นสีที่ได้มาแต่เกิด5555 คนเกาหลีก็นิยมสีนี้ค่ะ 

แต่แนะนำให้เกลี่ยดีๆนะ ไม่งั้นอาจจะดูแดงเป็นสาวสก้อยแทน>< 

สำหรับตัวสุดท้ายนี้เป็นตัวที่ใช้บ่อยที่สุดและชอบที่สุด เพราะสีนางสวยมากๆ 

ไปงานไหนก็รอด ทาไปทำงาน ไปโรงเรียน ไปมหาลัย แบบไหนก็รอด 

สีนางสุภาพมากจริงๆค่ะ 

ตัวที่ 3 นี้คือ Peripera ink velvet 06 

เป็นสีที่ได้รับความนิยมมากเหมือนกันสำหรับเซ็ทนี้นะค่ะ 

เนื้อลิปเป็นเนื้อกำมะหยี่ เนื้อสัมผัสนุ่ม มีกลื่นหอมอ่อนๆ 

ตั้งใจว่าจะเก็บตั้งซื้อสีอื่นอีก5555 ชอบมากๆค่ะ 

ค่ะ แหละสุดท้ายนี้แล้วก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เค้ามาอ่านรีวิวจนจบนะค่ะ เป็นมือใหม่หัดรีวิว 

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะค่ะ 

ใครมีข้อสงสัย อยากสอบถาม หรือ ต้องการชี้แนะสามารถมาพูดคุยกันได้นะค่ะ 

สำหรับเรื่องราคา 

ตัว ลิปเนื้อกำมะหยี่ ตอนนี้เห็นอยู่ในช่วงโปร 1+1 = 550 กว่าบาท 

ส่วนตัวกวาซื้อมาแค่แท่งเดียวเพราะตอนแรกแค่อยากลองใช้ ได้มา 250 บาทค่ะ 

ส่วนตัวทิ้นน้ำผลไม้ กว่าได้มาจากการพรีออเดอร์ ราคาขวดล่ะ 200 กว่าบาทค่ะ 

• -จบ การรีวิวเพียงเท่านี้ แล้วเจอกันกระทู้หน้าน้าาค่าา - 

stargirl

stargirl

FULL PROFILE