(CR) หยุดผมร่วง ปลูกคิ้วสวย ด้วยผลิตภัณฑ์สำหรับเด็ก เอาของเด็กมาใช้แบบนี้ก็ได้อยู่นะ

7 2

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน พอดีมีโอกาสได้ไปเดินเป็นเพื่อนคุณน้าที่งานขายของสำหรับเด็กอ่อน ก็ไปเจอผลิตภัณฑ์นึง แปลกดีน่าสนใจ

เซรั่มอัญชันของเด็ก เคยได้ยินว่าเมื่อก่อนเห็นเค้าเอาอัญชันสดมาทาหัวกัน เล่นซะม่วงเลย

เดี๋ยวนี้มีผลิตภัณฑ์สำเร็จรูปแบบนี้มาขายแล้ว ดูสะดวกดี เลยกลับมาหาข้อมูลที่บ้าน เจออยู่ 3 ยี่ห้อ ดูดี น่าเชื่อถือ เลยลองจัดมาดู

เห็นเค้าเคลมว่าผู้ใหญ่ก็ใช้ได้ เราก็คิ้วบาง  ถ้าหลานใช้แล้วแพ้ เดี๋ยวเอามาใช้เองก็ได้(วะ) ส่วนแฟนก็ผมบางด้วย555555

ยิ่งผิวเราแพ้ง่ายอยู่ด้วย แฟนก็เป็นเซพเดิร์ม ซื้อมาลองเลยละกัน งานเจ็บตัวจริงต้องมา

มาเริ่มที่เซรั่มคิ้ว

จากซ้ายไปขวา

1. Babyherbs eyebrow gel

2. Ai+aoon Butterfly pea eyebrow serum

3. Anthokid Nourishing eyebrow serum

อันนี้ เคลมจาก babyherbs ปิดcontactไว้ก่อน เด่วหาว่าโฆษณาช่องทางค่ะ (เอามาจากเพจเค้าอีกทีค่ะ)

เคลมจากai+aoonค่ะ (เอามาจากเพจเค้าอีกทีค่ะ)

เอกสารจดทะเบียนจากai+aoon (เอามาจากเพจเค้าอีกทีค่ะ)

เคลมจาก anthokid (เอามาจากเพจเค้าอีกทีค่ะ)

เคลมต่างๆ สามารถดูได้ที่เพจเพื่อประกอบการตัดสินใจนะค้า ทางนี้รีวิวการใช้งานเลยดีกว่า

เริ่มที่แกะกล่อง เซรั่มคิ้ว

1. Babyherbs eyebrow gel

แพ็คเกจ 2/5 ฉลากค่อนข้างยับและไม่เรียบร้อย  ไม่มีวันที่กำกับ ลักษณะการใช้งานคือหมุนตัวเซรั่มขึ้นมาจากหลอดพู่กันแบนไม่เรียบร้อย แตก และหลังใช้งานเกิดการเลอะในฝามาก พู่กันใช้ง่าย แต้มๆที่คิ้วได้เลย

2. Ai+aoon Butterfly pea eyebrow serum

แพ็คเกจ 4.5/5 ฉลากเรียบร้อยดี ระบุวันที่ผลิตและวันหมดอายุชัดเจน ที่ชอบที่สุดเพราะหัวเป็นแบบยางมีซี่ซึ่งต่างจากอีก2ยี่ห้อ หัวเป็นยางคล้ายหวีเวลาใช้จะช่วยนวดกระตุ้นการไหลเวียนเลือดไปด้วย(เหมือนหวีปุ่ม) ใช้แล้วนวดเพลินดีค่ะ ไม่หมักหมม หักคะแนนนิดหน่อยตรงที่ใช้แล้วเลอะเล็กน้อยเวลาดันปิด

3. Anthokid Nourishing eyebrow serum

แพ็คเกจ 3/5 ฉลากสวยดูไฮโซไล่ระดับม่วงอ่อนๆ ไม่ระบุวันที่ผลิตหรือวันหมดอายุ ปลายพู่กันเรียบร้อยดีหนาแน่น หลังใช้งานเลอะน้อยที่สุด

มาดูที่เนื้อเซรั่มต่อเลยค่ะ

ความหนืดจากน้อยไปมาก

Anthokid> Ai+aoon> Babyherbs

เซรั่มของanthokidจะเป็นน้ำ ซึมไวแห้งไวที่สุด แต่เวลาใช้ต้องระวังไหล ค่อยๆบิดเวลาทาค่ะ

เซรั่มของ babyherbs จะเป็นลักษณะเจลมากที่สุด ซึมและแห้งช้าที่สุด เหนียวเบาๆ แต่ไม่น่ารำคาญ

เซรั่มของ Ai+aoon จะกึ่งเจลกึ่งน้ำ แต่ไม่ไหลเวลาใช้งานค่ะ

โดยทั้งสามยี่ห้อใช้เวลาแห้งประมาณ 30 วินาที-2นาที ตามลำดับความหนืด

จบแล้วสำหรับการรีวิวเซรั่มคิ้ว ค่อนข้างเลือกลำบากเลยว่าตัวไหนดีที่สุด เพราะต้องใช้เวลาในการรีวิว

แต่ถ้าในเบื้องต้น ยังไม่มียี่ห้อไหนที่แพ้ และในส่วนของการใช้งานนั้น เราเลือก Ai+aoon ค่ะ เพราะเนื้อเซรั่มไม่ไหลไม่หนืดเกินไป ที่ชอบเลยคือหัวปุ่มยางทาไปนวดไปเพลินมากค่ะ สบาย

มาต่อที่ เซรั่มผม เลยค่ะยาวๆไป

เนื่องจาก เซรั่มผมมีแค่สองยี่ห้อ babyherbsมีเป็นแชมพู เทียบกันอาจไม่ชัดเจนในด้านการใช้งาน เอาแค่2ตัวนี่แหละ^^

แพ็คเกจ

Ai+aoon มาในขวดทรงสูง พอดีมือ หนาแข็งแรง ระบุวันที่ผลิตและวันหมดอายุชัดเจน หลังใช้งานไม่เลอะเทอะ ให้ 5/5 ค่ะ

Anthokid ขวดเตี้ยดูน่ารัก พกพาง่าย ฝาปิดดูไฮโซสวยงามล้ำ แต่ไม่ระบุวันผลิตและวันหมดอายุข้างขวด เสียดายหลังใช้งาน มีการหกเลอะเทอะ ให้ 3.5/5

เนื้อเซรั่ม

Ai+aoon เนื้อเซรั่มเป็นเจลเหลว ไม่ไหล ไม่กระจาย ไม่เหนียว 4/5

Anthokid เนื้อเซรั่มเป็นน้ำ ซึมไว เวลาปั๊มต้องระวังนิดสนึง 4/5 (จากภาพจะเห็นเซรั่ม anthokid กระจายข้ามฝั่งไป)

คะแนนเท่ากันเพราะต่างฝ่ายต่างมีข้อดีข้อเสีย แล้วแต่จะชอบแบบไหน่ะ

การใช้งาน

Ai+aoon

Anthokid

Ai+aoon 4.5/5 เนื้อเจลกึ่งเหลว ซึมไวปานกลาง หลังทาแล้วชุ่มชื้นดีค่ะ ไม่ระคายเคือง หักคะแนนนิดตรงที่ต้องใช้เวลา2นาทีถึงแห้งสนิท

Anthokid 2/5   น้ำแตกค่ะ....แตกจริงๆ กดปุ๊ป พุ่งกระจายมาก คุมทิศทางการไหลยาก

ตกใจทั้งคนกด ทั้งคนนอนรอรีวิวเพราะไหลเข้าตาอย่างรวดเร็ว555555 ถ้าใช้กับเด็กเล็กอาจต้องกดใส่มือ หรือระวังเนื้อสารดีๆค่ะ

อีกประเด็นคือ หลังการใช้งาน เซรั่มจะค้างที่ปากขวดทำให้หกเลอะเทอะได้ (ตามภาพ)

จบไปแล้วสำหรับเซรั่มผม หากใครชอบแบบไหนก็ตามนั้นเลยค่ะ เพราะเนื้อเซรั่มต่างกันเห็นได้ชัด

แต่สำหรับเรา Ai+aoon จะถือง่ายกว่า (มือเล็ก) ขวดไม่เลอะเทอะ และก็เนื้อเจลคุมทิศทางง่ายกว่า

สรุป เซรั่มคิ้ว Ai+aoon เด่นเรื่องปลายปากกาเป็นแบบยาง เจลกึ่งเหลว

Anthokidเป็นแบบน้ำเซรั่มซึมไว

Babyherbs เป็นเจล แพ็คเกจยังสู้ 2 ยี่ห้อด้านบนไม่ได้

เซรั่มผล Ai+aoon ทำได้ดีในเรื่องการใช้งาน และแพ็คเกจ  เจลกึ่งเหลวไม่กระจายตัว เกลี่ยแล้วซึม

Anthokid มีข้อดีคือ เซรั่มน้ำซึมไว (แต่ต้องระวังเวลาปั๊ม กระจายตัวแรงเกินไป)

ต่อมาในส่วนของความคุ้มค่าและราคา

Serum คิ้ว

Babyherbs 2ml 490 บาท เท่ากับ 1 ml ละ 245 บาท

Ai+aoon 2 ml 279 บาท เท่ากับ 1 ml ละ 139.5 บาท

Anthokid 2 ml 599 บาท เท่ากับ 1 ml ละ 299.5 บาท

เรียงลำดับราคา จากน้อยไปมาก ต่อมิลลิลิตร

Ai+aoon< Babyherbs <Anthokid

Serum ผม

Ai+aoon 50 ml 590 บาท เท่ากับ 1 ml ละ 11.8 บาท

Anthokid 25 ml  799 บาท เท่ากับ  1 ml ละ 31.96 บาท

เรียงลำดับราคา จากน้อยไปมาก ต่อมิลลิลิตร

Ai+aoon < Anthokid

ในส่วนของรีวิวต่างๆนั้น ทุกคนสามารถเข้าไปดูตามเพจ

เรารีวิวในส่วนของเนื้อสารและการใช้งานจริงเบื้องต้น เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ

CeciliAngeL

CeciliAngeL

Lively, Weight, and kittens^^

FULL PROFILE