เห่อของฝากจากแดนกิมจิ - Korean skincare and makeup haul!

15 4

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้คิมขอนำของฝากจากเกาหลีมาแชร์เล็กๆน้อยๆนะคะ เนื่องจากว่าช่วงต้นปีพี่ที่บ้านได้ไปเที่ยวและมีของติดไม้ติดมือมาฝากเต็มเลยนะ คิมก็เลยอยากนำมาแชร์สำหรับใครที่จะไปเที่ยวเกาหลีจะได้มีไอเดียซื้อของฝากกันเนอะ

เอ้าๆๆๆ มาเริ่มกันเลยดีกว่าาาา

ปล.เรื่องราคาคิมไม่มั่นใจนะคะลองเช็คดูตัวที่สนใจกันอีกทีน๊าา

อันนี้เลยยย อันแรก คือน่ารักมากๆนะคะ ชอบไอเดียของเค้า เป็นครีมของ etude นะคะ ละก็ในแพ็คจะมีครีมมากถึง4กระปุกเลย ซึ่งแต่ละสูตรก็จะต่างกันไป นอกจากนั้นข้อดีคือไซส์เล็กมากๆ พกง่าย พกสะดวกมากๆเลยค่ะ

etude ยังไม่หมดแค่นั้นนะ อันนี้สวยมากต้องพูดถึง มันคือคอลเลคชั่นใหม่ต้อนรับปีใหม่สวัสดีปีไก่นั้นเอง คือสีสวยมากกกกกก แบบ มากๆๆๆ สีจะออกไปทาง แดงๆ ทองๆ ชมพูประกายทอง มองแล้ว โคเรียระดับล้านแปดนะคะ

และในส่วนของแปรงแต่งหน้า ก็งานดีอยู่นะคะ นิ่มละมุนสุดๆและยังมีหัวให้เปลี่ยนอีก! 

ทางขวามือก็ยังเป็นของ etude อยู่ค่ะ ก็จะมีดินสอเขียนคิ้วกรุบกริบ รวมไปถึงของแถมไซส์เทสเตอร์เล็กๆน่ารักด้วยค่ะ และสำหรับด้านซ้ายก็เป๋นมาร์คพอกของสกินฟู้ด และก็มาร์คเท้าของ nature republic ค่าา

นี่ๆรวมเทสเตอร์น่ารักกรุบกริบ เป็นพวกครีมๆ กลิ่นหอมอ่อนๆมากกก ชอบกลิ่นมากกก และที่แปะสิวก็น่าใช้มากๆๆๆค่ะ

และตัวนึงเลยที่สาวๆขาดไม่ได้ก็คือ aloe vera สารพัดประโยชน์เลยค่ะ ทาได้ทั่วเลยยย อันนี้ของ the saem

และสุดท้ายท้ายสุดคือมาร์คหน้าทั้งหลายแหล่ น่ารักๆทั้งนั้นเลยค่ะ สาวสายแบ๊วถ้าไปเกาหลีต้องตามไปตำนะคะ

ค่ะ ยังไงก็ขอโทษถ้าข้อมูลไม่ครบสักเท่าไหร่นะคะ แต่หวังว่าจะเป็นตัวอย่างสำหรับใครที่ไปเก่าหลีเนอะ ถ้าเซทไหนดูหลงๆขาดๆเกินๆเป็นเพราะคิมแบ่งมาอีกทีนะคะ เดียวไว้ลองใช้แล้วอันนี้ดียังไงจะเอามาฝากต่อค่ะ เจอกันกระทู้หน้าค่าาา

thekymism

thekymism

สวัสดีค่ะทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เราชื่อ คิม 💖
อย่าลืมกด "FOLLOW" กันในจิบันด้วยนะคะ
จะได้ไม่พลาดรีวิว ผลิตภัณฑ์น่าใช้ อาหารอร่อยๆ ที่เที่ยวสวยๆ แล้วก็เมคอัพเด็ดๆค่า

🌈 IG: Thekymism
🍑 YT: Thekymism
💕 Line: Thekymism

FULL PROFILE