I'm Pretty and I know it - สวย มั่น ไม่แคร์สื่อ (MAYNESSA)

27 15

สวัสดีจ้า สาวๆ ชาวจีบันทุกคน

วันนี้เมย์มาในหมวดของฮาวทูกันบ้างนะคะ

แอบรู้สึกว่าตัวเองไม่ค่อยได้แต่งจัดเต็มเท่าไหร่

วันนี้เลย จัดสักหน่อย แบบแน่นๆ ไปเลย

ซึ่งลุคนี้ สามารถแต่งได้ทุกโทนสีผิว

ไม่ว่าจะขาว น้ำผึ้ง แทน เหลือง หรือสีใดๆ ก็ตาม

สามารถแต่งได้และสวยแน่นอน!!

ก่อนที่เราจะไปดูฮาวทูนี้กัน ไปดูภาพก่อนและหลังการแต่งหน้าก่อนเลยจ้า

ลุคนี้เมย์แนะนำให้ดูเต็มๆ แบบวิดีโอนะคะ เพราะจะละเอียดกว่า

ส่วนแบบภาพก็มีจ้าเป็นภาพบางส่วนที่เมย์รู้สึกว่า ควรจะเป็นภาพนิ่ง

เพื่อนๆ จะได้เห็นกันแบบชัดๆ นั่นเองค่า

ต่อไปเป็นขั้นตอนแบบภาพบางส่วนของการแต่งหน้าในลุคนี้จ้า

ขั้นตอนในการลงคอนซีลเลอร์

เมย์ลงคอนซีลเลอร์เยอะขนาดนี้ ไม่ใช่เพื่อปกปิดรอยดำหรือใช้แทนรองพื้นใดๆ นะคะ

เพียงแต่ลงแปปนี้เพื่อให้เป็นการกระจายแสงของใบหน้า พร้อมทั้งปกปิดรอยคล้ำใต้ตาด้วยจ้า

ขั้นตอนของการเฉดดิ้งเนื้อครีม

การเฉดดิ้งเนื้อครีม เมย์จะลงในจุดที่เราต้องการให้มันหายไป โดยเมย์เน้นลงเนื้อครีมที่ข้างแก้ม เพื่อให้แก้มดูตอบลง พอมองหน้าตรงโหนกแก้มชัดเจนมากขึ้น ลงใต้ขอบปากเพื่อให้ปากดูชัดเจนมากขึ้น และลงข้างสันจมูกให้จมูกดูโด่งมากขึ้นจ้า

เป็นยังไงบ้างคะ กับลุคนี้ ที่รับรองว่าแต่งแล้ว

สวย มั่น แบบไม่แคร์สื่อ แน่นอนจ้า

เมย์หวังว่าเพื่อนๆ จะชอบกับลุคการแต่งหน้าในวันนี้นะคะ

ถ้าเพื่อนๆ ชอบอย่าลืมกดไลค์และกดแขร์เพื่อเป็นกำลังใจให้เมย์ด้วยนะคะ

แล้วเจอกันใหม่ ลุคหน้า บ๊ายบายจ้า ♥

maynessa.k

maynessa.k

สวัสดีค่า เราชื่อ 'เมย์' ♥
เราชอบแต่งหน้ามากๆ เป็นชีวิตจิตใจ
ทุกครั้งที่เครียดหรือไม่สบายใจอะไร การแต่งหน้าจะช่วยให้เมย์ผ่อนคลายเสมอ >.<"

หวังว่าเพื่อนๆ ทุกคนจะชอบกันนะคะ
อย่าลืมเป็นกำลังใจให้เมย์ด้วยนะคะ
♥*ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ...ทุกคน*♥
ความสวยอยู่รอบกาย อยู่ที่เราจะเอามันออกมาใช้ได้อย่างเหมาะสมหรือไม่ ><

FULL PROFILE