เปิดกรุ skincare สำหรับผิวบอบบาง แพ้ง่าย หน้าลอกแต่มันตรงทีโซน [พร้อมรีวิวละเอียด]

15 3

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวจีบันทุกๆคน ขอแนะนำตัวก่อนเนอะ

จขกท ชื่อ เอิง นะคะ เรียกสั้นๆว่า เอิง นั่นแหละ (เออก็มันสั้นอยู่แล้ว) 5555555 กระทู้นี้จะว่าเป็นรีวิวก็รีวิวอ่ะ จะว่าเห่อมันก็ใช่ คือเอาเป็นว่าทำขึ้นมาเพื่อความสนุกและเผื่อจะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังตัดสินใจจะซื้อ skincare ที่บังเลอยู่ว่า เอ่.. จะซื้อดีมั้ยน้า ราคาขนาดนี้ถ้าใช้ไปจะดีมั้ย เหมือนตัว จขกท เอง ตอนแรกก็ลังเลอยู่นานมากกกกกกกกกกกก ก ล้านตัว5555555

ด้วยราคาและอะไรๆที่บางทีมันทำให้เราลังเล เราเลยยังไม่กล้าจะซื้อเนาะ กลัวแพ้บ้างหล่ะ กลัวเปลืองบ้างหล่ะ

เอาละนะ เรามาดูกันเลยเนอะ ว่า ตัวไหนเป็นอย่างไงบ้าง ขอบอกก่อนเลยน้า ตัว จขกท มีสภาพผิวที่มันนเฉพาะทีโซน และ หน้าแพ้ง่ายมากกก เข้าขั้น sensitive แบบ ใช้อะไรก็แพ้ แพ้ไปหมด และหน้าช่วงหน้าหนาวจะลอกกว่าคนอื่นมาก skincare ที่ใช้ ส่วนใหญ่จึงจะบำรุงเรื่องความชุ่มชื้นและความแข็งแรงของผิวหน้า สำหรับคนหน้ามันมากมาก ข้ามได้เลยน้า หรือไม่ดูเพื่อความสนุก ว่างๆ ก็ได้55555555 

SKINCARE .. 

1 SULWHASOO First care activating serum ex 

ขนาด : 60 มล

ราคา 2800 (ราคาแอบแพงมาก)

เป็น first serum ที่ทาก่อนครีมบำรุงตัวอื่นๆ เนื้อครีมเป็นเจลสีน้ำตาลๆ กลิ่นหอมอโรม่า มากมากกกกกกกก ถ้าใครไม่ชอบกลิ่นสมุนไพร ข้ามได้นะ

เค้าเครมกันมาว่า เป็น เซรั่มที่ ช่วงเรื่องความแข็งแรงของผิว ทำให้ผิวไม่แพ้ง่าย ไม่บอบบาง

คหสต : รู้สึกว่ามันซึมเร็วนะ ซึมเร็วมาก ใครที่ไม่ชอบ เซรั่มที่เหนอะๆ แห้งช้า แนะนำตัวนี้ แล้วก็ใครที่กำลังผิวบอบบาง พึ่งกอบกู้เอกราชมาจากพี่สเตอรอยละก็ หันมาลองตัวนี้ดู (ใครยังใจไม่แข็งพอที่จะซื้อขนาดใหญ่ เค้าแนะนำ ขนาดทดลองนะ ราคาเท่าไหร่ไม่แน่ใจ น่าจะประมาณ 200-400 ไม่น่าเกินมั้ง5555 )

สถานที่ : เค้าซื้อที่ร้านชื่อดังสีชมพูที่ชอบลดแบบกระหน่ำๆ 555555 (คงรู้เนอะ)

2. LANCOME ACTIVATING CONCENTRATE

เค้าซื้อขนาดทอลองมาใช้ก่อนน้า ถ้าซื้อตัวเต็มมาลอง แล้วแพ้ คงยกขึ้นหิ้งแล้วกราบบูชา ยอมใจราคาเต็มนางจิงๆ

ขนาด: 7 มล

ราคา : 590

คหสต : ซึมซาบเร็วมากกกก ช่วยให้ผิวนุ่มด้วยนะเค้าว่า แต่ยังไม่เห็นความแตกต่างอะไรชัดขนาดนั้นงะ คือถ้าคนชอบ serum ที่ซึมไว ทำให้หน้านุ่มๆ ก็โอเคนะ แต่ว่าก็ไม่ได้ติดใจขนาดที่จะซื้อขนาดเต็มมาใช้งะ มันแพงจริงๆค่ะคุณ ฮืออออออ กลิ่นก็เหมือนครีมทั้วไปนะ ไม่ได้มีเอกลักษณ์มากมาย ใช้ง่าย พกพาสะดวก (แน่สิก็มันขนาดทดลองนิยะ) 5555 เนื้อเซรัมใสใส ขุ่นนิดๆ

3.LANEIGE WHITE PLUS RENEW 

ขนาดทดลองเช่นเคยค่ะคุณ 5555555 ก็เอามาลองว่าดีไม่ดีอะไรยังไง ปรากฎว่าก็อยู่ในระดับ โอเคนะ555 ไม่แย่ไม่ดี

ขนาด : 7 มล

ราคา 199 (ถูกกว่าข้างบนเยอะ555)

คหสต: มันก็โอเคนะ เค้าเครมกันว่าช่วยเรื่องหน้าขาวว มันก็ไม่ได้แบบ เห็นผลไวขนาดน้านนน มันต้องใช้เวลาเนอะ เรื่องหน้าขาวใส 5555 นึกถึงแดดเมืองไทยละสงสารครีมอะ แบบ ตัวไหนก็เอาไม่อยู่ 55555

ถ้าให้ซื้อต่อหรอ.. ต้องคิดดูก่อนอะ ไม่ได้ติดใจอะไรขนาดนั้นนะ เนื้อเซรั่มซึมไวดีนะ แบบ เอ้าเห้ยย หายไปหล่าว55555 (เกินไปค่ะคุณ) เนื้อสีขาวขุ่น

4.TRUE WHITE ESSENCE LOTION

ลูกร้ากกกกกก นี่ที่รอยสิวรอยดำหายไวเพราะตัวนี้เลยค่า กราบงาม ราคางดงาม หาซื้อง่าย แถมจัดโปรบ๊อบบ่อยค่ะคุณ ไปตำโล้ดดด!!

ขนาด: 150 มล

ราคา : 420 แถม กันแดด ZA

คหสต : มันดีอะแกรรรรรรรร แบบโอ้ยย ความชุ่มชื้น ลดรอยดำ แบบ ให้ไปเต็มเลยเอ้า55555 ใช่ได้นานมากด้วย แบบ นี่ใช้มาจะสองเดือนแล้ว นางยังไม่หมดเลยอะ ราคานางก็ถูกอีกอะ คือถ้าใครหาเอสเซน ลดรอยดำ เพิ่มความชุ่มชื่น ตัวนี้เลยจ้าาา แนะนำ ตัวเค้าแพ้ง่ายมากมาก ก็ไม่ได้แพ้ตัวนี้นะ แต่คนเราหน้าไม่เหมือนกันน้าา ลองยืมๆเพื่อนที่มี ลองใช้ก่อน (อ่าวว วิถีเก๊าเอง ตะเอง5555) ถ้าโอเคเราก็ไปซื้อ (ละไม่ต้องบอกอีเพื่อนที่เคยยืมนะ ) (อ่าวทำไมเฬว)55555

ซื้อได้ตามห้างหรือร้านที่มี ZA ขายจ้า

5. ZA TRUE WHITE POWER BLOCK UV

ขนาด 50 มล spf 50 + pa ++++

ราคา : เก๊าไม่รู้ราคาแยกอะ รุ่แต่ว่าถ้ามันจัดโปรแถมมากับ ตัวข้างบน มันราคา 420 บาท อิอิ

คหสต : เค้าว่ามันโอเคนะ ไม่ถึงขั้นดีมาก และต้องมี อะไรแบบนี้ เพราะกลิ่นแอล นางแรงงง ไม่รุ่คิดไปเองป่าวนะ แต่ไม่ชอบกลิ่น555555 ซึมไวอยู่นะ แต่เรื่องกันแดดดดีมั้ย ก็ไม่รู้จิ เฉยๆอะ  แต่มันดูเหมือนทำให้หน้ามันนะ เก๊าว่า ไม่แนะนำสำหรับคนที่หน้ามันอยู่แล้ว เพราะนางอาจจะทำพวกคุณหน้าเงาา แบบเกอนสาวเกาหลีได้555555

6. HIMALAYA HERBALS NOURISHING SKIN CREAM

ขนาด 150 มล (ใหญ่มากกกก สำหรับครีม)

ราคา 200 กว่าๆ จำบ่าได้แล้ว

คหสต: อู้ยยย นางให้ความชุ่มชื่อเลิศมากกกก 555555 นี่ใช้ตอนหน้าลอกช่วงหน้าหนาวไง นางเอาอยู่เด้ออ ขนาดพี่ว่านหาง ที่เค้าว่าแน่ ยังแพ้ นางเลยอะ แบบ ใช้สองวัน รู้เรื่องงงง หน้าที่ลอกๆเริ่มลอกก็เดิม เอ้ยยย!!! หายสิคุณ โถ่ ชอบที่ขนาดใหญ่ใช้นาน คุ้มจิง65555

เค้าเครมมาว่ามันเป็นสมุนไพร จากธรรมชาติจีงไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้ แต่อันนี้เราไม่รับประกันนะ เพราะแบบ คนเรามันหน้าไม่เหมือนกันทุกคนเนอะ ใครอยากลอง ลองไปหาทีร้านสีชมพูที่จัดโปรกระหน่ำๆ อะ555555 เค้าเคยมีให้ทดลองดู ลองที่หลังหู ถ้าคันหรือว่ามีผื่น ก็อยากไปซื้อนะคะคุณ หน้าจะแหกเอาได้555555

เค้าใครมีคำถามหรืออยากรู่อะไรเพิ่มเติม แอด เฟสเค้า แล้วถามได้น้า เค้าไม่ดุ ไม่กัด ;-; จิมๆ 555555

Facebook : Aanngyz Ii

Page : Aerngyy style

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูน้าา ยินดีมากถ้ามันมีประโยชน์กับหลายๆคน

ใครอยากเห็น skincare ใข้ล้างหน้าทั้งหมดทั้งมวล คอมเม้นบอกได้น้าา เค้ากลัวลงแล้วไม่ค่อยมีคนดู 555555

บอกก่อนเลยว่า เป็นของ three ท้างงหมดด 55555

#ฝากเนื้อฝากตัวทุกคนด้วยนะคะ

Aerngyy

Aerngyy

ฮ้ายยยยย ทุกโคนนน
เก๊าชื่อเอิงน้าา รูปมันดูหยิ่งๆเนอะ 555555 แต่จริงๆเค้าไม่ได้หยิ่งนะ เฟรนลี่จาตาย ใครที่มีปันหาผิว เครียดๆมาคุยกันได้นะ เค้ายินดีให้คำแนะนำ ถ้าเค้าเคยใช้แล้วมันโอเคก็จะบอกต่อนะฮ้าบบ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูมาชมน้า ใครชอบใครอยากไปแชร์ เอาไปได้เลยน้า เค้าไม่หวง ^^
ฝาก facebook ด้วยน้า มีไรก็ทักมาได้ เค้ายินดีตอบ

FULL PROFILE