รีวิวละเอียดยิบ Mistine ลิปคฑา จะพังรึจะปัง ?

16 2

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้ปาล์มกลับมาพร้อมกับการรีวิวลิปสติกที่กำลังเป็นกระแสในขณะนี้นั่นคืออออออ ลิปคฑา จาก Mistine นั่นเองเราซื้อมาราคาแท่งละ 129 บาทนะคะ (หรือบางคนซื้อได้แค่ 99 บาท เศร้า)

โดยคอนเซปของลิปสติกรุ่นนี้ของมิสทีนคือ

1 แท่ง ทาได้ 4 แบบ อะไรมันจะเกร๋ขนาดนนั้น อดใจไม่ไหวเลยต้องไปตำมาทั้งหมด 3 สีที่จริงลิปสติกรุ่นนี้มี 4 สีนะคะ แต่ตอนไปสีม่วงหมด เลยได้มาแค่สีส้ม แดง และชมพู

สีส้มเขาจะติดแดงหน่อยนะคะทำให้ทาได้ง่ายดี ได้หลายโอกาส ถ้ามาเป็นส้มแบบแจ๊ดๆนี่คนผิวสองสีตายไปเลย

เอาหละเรามาดูส่วนประกอบของลิปสติกกันหน่อยดีกว่าว่ามีอะไรบ้าง

พอ Swatch จะได้เป็นแบบนี้

ไม่พูดพร่ำทำเพลง ขอลองทาที่ปากกันเลยดีกว่า

***  ในการลองปาล์มทาสีลิปสติกใหม่ทุกครั้งนะคะ ไม่ได้ทาสีขาว แล้วทับด้วยสีดำ แล้วทับด้วย Gloss ค่ะ ***

เริ่มที่สีแรก สีส้ม

Pigment แน่นมาก กลบสีปากคล้ำมิดสุดๆทาแล้วสีสวยทุกแบบเลย

ต่อมา สีแดง

สีนี้ก็ Pigment แน่นเช่นกัน พอทาสีขาวทับแล้วได้สีชมพูที่สวยเลย (สีแอบคล้ายเบอร์สีชมพู 555)ตัวนี้ปาล์มว่าสีสวยนะ มันเป็นสีแดงที่ขับผิวดีมากๆ

ตัวนี้ลองเอามาทาแบบ Gradient ดู พบว่า ทาออกมาแล้วโอเคเลยแถมทำได้ง่ายมากด้วยเริ่มจากทาสีแดงบริเวณในปาก ทั้งปากบนและปากล่างจากนั้นทาสีขาวบริเวณที่เหลือ แล้วใช้นิ้วค่อยเกลี่ยๆ เพื่อเบลนสีก็เสร็จแล้ว

สุดท้าย สีชมพู

เป็นสีที่ Pigment ไม่แน่นเท่าไหร่ คนที่มีปัญหาปากคล้ำอาจจะกลบไม่มิดแต่โดยรวมทาแล้วสวยทุกสี ยกเว้นทาผสมสีดำ มันเป็นชมพูแปลกๆ

จากนั้นมาลองทดสอบการติดทนดูหน่อยสิ

จากการทดสองถือว่าผ่านนะคะ สีติดทนมากวันนึงบางทีทาแค่รอบเดียวเอง 5555

สำหรับใครที่อยากดูแบบ VDO ก็จิ้มเลย

หวังว่าสาวๆดูรีวิวกันแล้วคนได้ข้อมูลไปตัดสินใจซื้อกันเน้อวันนี้ปาล์มลาไปก่อนค่ะ บ๊ายบาย

PalMie S.

PalMie S.

FULL PROFILE