HOW TO แต่งหน้าสไตล์ฝรั่ง (สายฝ.) ง่ายๆ ใช้เครื่องสำอางถูกและดี

13 3

สวัสดีค่ะทุกคนวันนี้อีฟมีฮาวทูแต่งหน้าสายฝ. หรือสไตล์ฝรั่งที่กำลังเป็นที่นิยมในตอนนี้มาฝากค่ะ ซึ่งลุคที่แต่งในวันนี้จะเป็นโทนสีน้ำตาล ทาปากด้วยสีน้ำตาลอิฐ (ที่ผสมสีเอง) มือใหม่แต่งตามได้ไม่ยากเลย เพราะในคลิปวิดีโอ อีฟได้อธิบายขั้นตอนการแต่งไว้อย่างละเอียด รวมถึงทิปเล็กๆ น้อยๆ ในการสร้างลุคแบบฝรั่ง เช่น การไฮไลท์ เฉดดิ้งโครงหน้าให้ดูพุ่งรวมถึงวิธีแต่งตาให้สาวตาเล็กตาหมวยดูคมเข้มแบบฝรั่งได้ส่วนเครื่องสำอางที่ใช้ก็เป็นเครื่องสำอางถูกและดี เชื่อว่าต้องถูกใจสาวกถูกและดีแน่นอนค่ะ

และนี่คือลุคที่ได้ค่ะ

FINISHED LOOK

ถ้าพร้อมแล้วก็เข้าไปชมวิดีโอด้านล่างนี้ได้เลยค่ะ 

ก็หวังว่าทุกคนคงจะชอบฮาวทูที่อีฟเอามาฝากในวันนี้นะคะแล้วเจอกันใหม่คราวหน้าบ๊ายบายค่ะ

abcd_eve

abcd_eve

Hi!
My name is Eve.

FULL PROFILE