แต่งหน้าตาคมตามว่าที่สุภาพสตรีหมายเลข 1 Melania Trump

10 2

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบัน วันนี้ไก่มีเซอร์ไพรส์รีวิวมาฝาก Smokey Eye ยังไง ให้สวยคมเเบบสุภาพสตรีหมายเลข 1  MELANIA  TRUMP

การเเต่งตา Smoky นี่ใช่ว่าจะง่าย สำหรับสาวผิวเเทนอย่างเรา เรานี่กังวลใจจีๆ จะรอดไหมว๊าาา

ขั้นที่ 1 เตรียมผิวหน้าให้สวยวิ้งกว่าเดิม     ฉีดน้ำเเร่ หรือเช็ด Toner ผลิตภัณฑ์ที่เราเลือกใช้ คือ Mineral Water Tomato Extract เพราะหน้าเเห้ง (ขอบคุณเพื่อน คือเรายืมเพื่อนใช้ เเต่ลืมขอ อิอิ)

ขั้นที่ 2  บังคับรูขุมขนให้เล็กลง ด้วย Neotrogina  Healthy Skin

ขั้นที่ 3 ตบ primmer Smash Box  เพื่อให้หน้าเสมือนว่าเนียนขึ้น

ขั้นที่ 5 ลงรองพื้น Fm Make Up  เนื้อดี เกลี่ยง่าย ใช้ดีในระดับนึง

ขั้นที่ 5 คอนทัวร์ด้วย Revolution พาเลทเดียวใช้ได้ล้านครั้ง ไม่หมดซักที

ขั้นที่ 6 ลงเเป้ง Srichand เเบรนด์ดีที่คนไทยคู่ควร

ชั้นที่  7 ลงตาด้วยพาเลท Acevivi พาเลทราคาดีจากอเมซอนเเคนาดา ในพาเลทมีประมาณ 180 สี ใช้ ไม่ถึง 10สี เฮลโล่ววว ดูคลิปไปด้วยจะเข้าใจง่ายขึ้นคะ

7.1 ลงสีเนื้อ ไม่มีสีเนื้อก็ใช้ สีขาวได้จ้า  ทั่วเปลือกตา

7.2 ลงสีส้มอ่อนบริเวณรอยพับตา อยากรู้ว่ารอยพับตาอยู่บริเวณไหน ลองเอามือทิ่มๆดูค่ะ ทิ่มดีๆนะ เดี๋ยวเล็ดตาหลุน อิอิ

7.3 ลงสีดำปลายหางตา เเต่ไม่เลยปลายตาให้ใช้เเปรงวนๆ หรือที่เค้าเรียกว่าเบรนด์ สัก 2 3 4 ที   ไม่ต้องถึง 285 นะคะ เเล้วเอานิ้วจิ้มสีดำที่มีกลิตเตอร์ เพื่อให้สว่างเงางามยามปิดไฟ

7.4 ลงสีเทาอ่อนที่มีกลิตเตอร์ เพิ่มความสว่างในยามวิกาล เพื่อให้เราโดดเด่นที่สุด ถ้าออกงานนี่ชุดไม่เด่น หน้าไม่เด่น ตาต้องเด่นค่ะ

7.5 ลงหัวตาด้วยสีขาว ไม่มีขาวก็เทา เเต่ไม่เอาสีชมพูนะคะ  อิอิ

ชั้นที่ 8 กรีดอายไลเนอร์ด้วยไลเนอร์ชนิดครีม กรีดเบาๆ ไม่ต้องเเรงมาก เดี๋ยวขนเเปรงหลุดค่ะ 55555

ชั้นที่ 9 ไฮไลท์หน้าด้วยพาเลท NYX

ขั้นที่ 10 ลิปสติก NYX Lingerie เบอร์ 03 สีอาจจะดูหลอกเวลาเปิดไฟ เเต่ปิดไฟรับรองไม่หลอนเเน่นอน

อ่านไม่เข้าใจไม่เป็นไร นี่ไงงงงง เรามีคลิป (ไม่สั้น เเต่ดูเเล้วไม่เบื่อ)  เฮ้ !!!

Lookkai Dum

Lookkai Dum

คิ้วบาง ร่างทึก ชอบเเต่งหน้า ซื้อหาเเต่ของดีราคาถูก

FULL PROFILE