Haul Shopping Bag "Cute Press"

13 5

สวัสดีค๊าาา สวัสดีปีไก่ สวัสดีปี 2017 สาวๆจีบันนะคะ ห่างหายไปนานเลย กลับมาวันนี้กระทู้แรกของปี 2017 กันเลยทีเดียว และวันนี้นะคะเบญก็กลับมาเห่ออีกแล้ว หลังจากแอบไปช๊อปปิ้งมาค่ะสาวๆ ที่ Cute Press ทำให้สูญเสียไปหลายตังค์อยู่เหมือนกัน ไม่รอช้าค่ะ ไปดูกันเลยดีกว่าเบญไปตำอะไรมาบ้าง

Cute Press Rose Gold Edition Setประเดิมกันที่ชิ้นแรกเลยนะคะ สำหรับแปรงแต่งหน้าเซ็ตนี้ เป็นหญิงสาวที่แพ้ความเป็นโรสโกลด์ เลยต้องสอยทั้งเซ็ต สำหรับแปรงแต่งหน้าเซ็ตนี้นะคะมีทั้งหมด 6 ชิ้น 

• แปรงปัดแป้ง  Powder Brush
  • แปรงเกลี่ยรองพื้น Foundation Brush
  • แปรงปัดแก้ม Angel Brush
  • แปรงทาเปลือกตา Blending Brush
  • แปรงเขียนหัวตาและขอบตา Pencil Brush
  • แปรงเขียนคิ้ว 2 หัว Duo Brow Brush
สำหรับเซ็ตนี้ถือว่าครบ จบทุกการแต่งหน้านะคะ ขนแปรงนุ่มมาก ใช้ลงแป้ง ปัดแก้ม และลงรองพื้นได้เนียนระดับนึง ซึ่งส่วนตัวก็ไม่เท่าใช้ฟองน้ำนะคะ ส่วนตกแต่งเปลือกตาและคิ้ว ก็ถือว่าใช้ดีเลยทีเดียวค่ะ

ราคาเซ็ตแปรงนี้อยู่ที่ 799 บาทค่ะ แถมฟรี น้ำยาล้างแปรงแต่งหน้าและฟองน้ำมูลค่า 119 บาท ปล.ที่ Cute Press เค้ามีขายแยกชิ้นนะคะ

Cute Press Brush And Sponge Cleansing Sprayสำหรับตัวนี้คือสเปรย์ทำความสะอาดแปรงแต่งหน้าและฟองน้ำ ช่วยให้แปรงแต่งหน้าของเราสะอาดห่างไกลจากการเป็นสิว ขวดนี้เบญได้มาฟรีนะคะเนื่องจากเบญซื้อเซ็ตแปรง ราคา 799 บาท คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้มอีกค่ะ 

Cute Press First Touch Cologne Spray (กลิ่น First Touch)โคโลญสเปรย์ สำหรับผิวกาย ตัวนี้จะมีกลิ่นหอมอ่อนๆ หอมละมุนเหมือนแป้งเด็ก แต่ให้ความรู้สึกสดชื่น มีชีวิตชีวา กลิ้นเค้าหอมติดทนได้ดีเลยนะคะ ฉีดแล้วฟินจนคนข้างๆกายอยากจะหอมมมมมม

โคโลญขวดนี้ ราคา 87 บาท  แต่ถ้าซื้อครบ 800 บาท ได้มาส์คฟรี 1 กระปุก เชียวนะ

Cute Press Wine Therapy Overnight Markมาส์คเจลเนื้อนุ่มฉ่ำน้ำบำรุงผิวตอนกลางคืน สารสกัดเข้มข้นจากไวน์แดง กลิ่มหอมมาก ให้ความสบายผิวหน้าสุดๆ ความรู้สึกคล้ายๆ Slepping Mark ทั่วๆไป แต่คุณสมบัติของนางจะใช้ทาทับครีมบำรุงที่เราใช้ก่อนนอนเป็นประจำไปได้เลยคร๊าาาา 

ราคานั้นเบญจำไม่ได้นะคะ เพราะว่าเบญได้ชิ้นนี้มาฟรี เนื่องจากซื้อสิ้นค้าชนิดโคโลญ เฟิร์สทัช หรือกลิ่นอื่นๆในช๊อป Cute Press ครบ 800 บาท

Cute Press Eye Browดินสอเขียนคิ้วชนิดเหลา สีที่เบญได้ เป็นสีน้ำตาลแดงค่ะ เนื้อสีชัด เขียนง่าย ติดทนระดับนึงค่ะ แต่ไม่ค่อยเข้ากับสีผมเบญสักเท่าไหร่ เนื่องจากเบญได้มาฟรี(อีกแล้ว) ทางพนักงานเค้าแถมให้เบญค่ะ

และนี่นะคะคือสินค้าทั้งหมดที่เบญได้มาจาก Cute Press นะคะ ค่าเสียหายหมดไป 886 บาทค่ะ ยอมรับว่าคุ้มมากๆค่ะ เบญซื้อแค่เซ็ตแปรงแต่งหน้า 799 บาท แต่พนักงานก็น่ารักบอกว่า ถ้าซื้อโคโลญสเปรย์ แล้วสินค้าในร้านครบ 800 บาท ได้มาส์คฟรี 1 กระปุก จัดสิคะรออะไร คุ้มค่ะงานนี้ยอมรับว่าคุ้มมาก ซื่อ 2 ชิ้น ได้ของแถมตั้ง 3 ชิ้น สำหรับสาวๆคนไหนสนใจในความคุ้มค่าแนะนำพุ่งตัวไปที่ช็อป Cute Press ได้ทุกสาขาเลยคร้าาาาาาา

สำหรับวันนี้เบญขอตัวลาไปก่อนนะคะ ไว้พบกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ บ๊ายยยยยย บายยยยยยย

Ben Benjapa

Ben Benjapa

สวัสดีค่ะ ชื่อเบญค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ชื่นชอบการรีวิวเครื่องสำอางเป็นอย่างมาก ฝากรีวิวทุกรีวิวไว้ด้วยนะคะ ^_^

FULL PROFILE