Sundae Lab | ฟองน้ำไข่ VS นิ้วมือ "เกลี่ยรองพื้น" อันไหนปังกว่า มาดูกัน !!

6 1

สวัสดีฮ้าาาา สาวๆ ซันเด

ยินดีที่ได้มาเจอกันในวันที่ใบหน้าดิฉัน ไร้ซึ่งรองพื้น..

จะหนีไปไหน! อย่าเพิ่งขวัญผวา กดกากบาทออกไปกันนะคะ (ไหว้)

ที่ลูกน้ำต้องยอมเปลือยผิว โชว์สิวฝ้าให้ดูเนี่ยเพราะวันนี้ Sundae Lab ของเรา จะมาตอบคำถามที่ว่า

" ฟองน้ำเกลี่ยรองพื้น จำเป็นด้วยหรอ? "

ฟองน้ำ VS นิ้วมือ เมื่อใช้เกลี่ยรองพื้น ผลลัพธ์มันต่างกันขนาดนั้นเลยหรอคะซิส

เอออออ.. มันจำเป็นแค่ไหน แค่ไหนเรียกจำเป็นอะคะอยากรู้ก็ไปดูกันสิคะ ลุย!

ขอเริ่มที่ ฟองน้ำ (ชุบน้ำหมาดๆ) ก่อนเลย

ผลลัพธ์ที่ได้ค่ะ เทียบกับอีกข้างที่ยังไม่ได้ลงรองพื้น

มาต่อกันที่ นิ้วมือ

ผลสรุปต่อไปนี้ จากการใช้รองพื้นในปริมาณเท่ากันนะจ๊ะ

การปกปิด : นิ้วมือ ปกปิดรอยดำ/แดงได้ดีกว่าความเนียน : ฟองน้ำ ทำได้ดีกว่า เกลี่ยง่ายดูนัวทั้งหน้า ผิวเป๊ะดีค่ะ

เสมอกัน 1-1 แบบนี้ จะทำไงดีคะ หื้มมแต่ขอบอกเลยว่าแอบเทใจให้ฟองน้ำนะ

ก็ถ้าให้พูดกันตรงๆ อิฮั้นขอฟันธงเลยนะคะว่า จำเป็น!คุณค้าา ฟองน้ำมันดีงาม มันซอกซอน เกลี่ยง่าย เกลี่ยเนียน(มาก)ที่สำคัญใช้เวลาน้อยม้ากก แท็ปๆ ไปแปปเดียว กริบจ้ะ!

มันคุ้มค่า ใช้เถอะ ประหยัดเวลา แถมเหมาะกับชะนีไว้เล็บอย่างเรามากไม่ต้องมานั่งแงะ เช็ด เศษคราบรองพื้นที่ขังตัวอยู่ในนั้น

ส่วนเรื่องการปกปิด ไม่ใช่ปัญหาเลยค่า แค่ลงทับในจุดที่มีรอยดำ รอยแดงต่างๆ ทุกอย่างก็ เริ่ดดด

จบนะคะซิส โอกาสหน้า Sundae Lab จะมาทดลองอะไรให้ดูอีก อย่าลืมติดตามน้าา

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE