รีวิว ไลน์ Srichand Luminescence ของรางวัลจากแมสมาแล้ว

12 5

สวัสดีค่า กลับมากับกระทู้ที่สองของเราค่ะ วันนี้จะมารีวิวของรางวัลที่ได้จากกิจกรรม "แมสมาแล้ว"

ก่อนอื่นก็ดีใจมากค่ะได้เป็นหนึ่งในผู้โชคดีที่ได้รางวัล รอไปรษณีย์ทุกวันเลยค่ะ เอาเป็นว่าเข้าเรื่องกันเลย นี่คือหน้าตาของของรางวัลค่ะ กล่องสวยมากก 

เนื้อรองพื้นค่ะ เป็นเนื้อน้ำๆที่ต้องเขย่า อันนี้เผลอเทออกมาเยอะไป เราเป็นคนผิวสองสีออกเหลือง สีดูเหมือนเข้มแต่ลองแล้วพอดีกับหน้าเลยค่ะ เพราะบางเบามาก เรื่องคุมมันเราไม่แน่ใจนะคะ เพราะเป็นคนหน้าแห้ง และยังไม่ได้ลองใช้ในชีวิตจริง แต่แค่ลองใช้ก็รู้สึกชอบแล้วค่ะ ถึงหน้าแห้งก็รู้สึกใช้ได้ค่ะ

ด้วยความที่เราเป็นคนที่ไม่ค่อยมีปัญหาผิวเท่าไหร่ ทานิดหน่อยก็โอเคแล้ว หน้าดูเนียนๆแบบไม่โบ๊ะ

เนื่องจากเราเป็นคนหน้าแห้ง ปกติทารองพื้นแล้วไม่เซ็ตแป้งตามเลยค่ะ ถ้าใช้แป้งก็จะใช้แปรงปัดเบาๆ อันนี้ลองใช้พัฟของเค้าก็ยังไม่รู้สึกว่าหนานะคะ ถ้าวันไหนรู้สึกขี้เกียจๆก็สามารถทาเดี่ยวๆก็ไปได้แล้วค่ะ เรามีรอยแดงที่แก้มนิดหน่อย ทาปุ๊บแล้วกลบได้ดีระดับนึง หน้าเนียนใสๆมากค่ะ

เรื่องสี ตอนแรกก็กลัวว่าจะขาวไปเพราะได้สีขาวสุด แต่ปรากฏว่าพอดีหน้าเลยค่ะ คนที่ขาวมากๆอาจจะเข้มไปหน่อย

ส่วนตัวชอบเลยค่ะ เนื้อเบา สีพอดีกับเรา ไว้จะลองใช้ในชีวิตประจำวันดีๆแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังนะคะ ใครลองแล้วเป็นไงก็มาบอกกันได้นะคะ ขอบคุณจีบันที่จัดกิจกรรมดีๆให้ได้ลองของกันด้วยนะคะ

แล้วไว้เจอกันกระทู้ใหม่ค่ะ!

Lavenxx

Lavenxx

FULL PROFILE