How to ไม่แพง ก็สวยได้ I Don't Care

6 1

สวัสดีคะวันนี้พูมาทำฮาวทูไม่แพง ก็สวยได้ โดยกำหนดงบประมาณในการแต่งหน้าเพียง 300 บาทเท่านั้น!!สำหรับใครที่ต้องออกงาน แต่ไม่ค่อยมีเครื่องสำอางค์ลองดูรีฮาวทูนี้ได้เลยจ้า รับลองสวยเป๊ะออกงาน ในราคาประหยัด

นี่เป็นภาพ Before & After นะคะ

เรามาเริ่มแต่งหน้ากันเลยค่าาาLet's Go!!

1. นำสเปย์น้ำแร่มาฉีดให้ทั่วพัฟ หลังจากนั้นค่อยๆกดแป้งให้ทั่วใบหน้าและลำคอ จุดไหนต้องการปกปิดให้กดซ้ำอีกรอบนะคะ

2. ใช้แป้งหัวตัด ใช้อายแชโดว์ พาเลทในการเขียนคิ้ว  วาดตามโครงคิ้วของเราเลยนะคะ สีดำจะเขียนหางคิ้ว และสีน้ำตาลเบรนหัวคิ้ว

3. ใช้สีน้ำตาลที่มีชิมเมอร์ทาทั่วบริเวณเปลือกตา

4. .ใช้สีน้ำตาลเข้มทาบริเวณหางตาเป็นรูปสามเหลี่ยม และเกลี่ยให้เข้ากัน จากนั้นใช้สีเดิมเขียนลงมาขอบตาล่าง เขียนถึงกลางลูกตาดำ

5. ใช้แปรงหัวตัดจุ่มน้ำนิดหนึ่งและจิ้มสีดำ เขียนเป็นอายไลน์เนอร์ให้ชิดขอบขนตามากที่สุด6. ใช้สีชมพูอ่อนที่มีชิมเมอร์เขียนบริเวณหัวตา

7. ใช้นิ้วแตะลิปสติกและทาตรงหน้าแก้ม ค่อยๆทาทีละนิดนะคะ เดี๋ยวจะเป็นคราบ เพราะเราลงแป้งกันไปแล้ว8. ใช้ลิปสติกทาทั้งปากเลยค่าาา

9. เฉดดิ้งและไฮไลท์ดั้งเลยค่าาา

10. ใช้สีน้ำตาลในอายแชโดว์ พาเลท มาคอนทัวร์หน้าเลยนะคะ

เสร็จแล้วค่าาาา เป็นไงบ้างค่ะ แต่งตามกันง่ายๆเลยใช่ไหมล่ะ ใช้เครื่องสำอางค์เพียงไม่กี่ชิ้น และที่สำคัญราคาเครื่องสำอางค์ทั้งหมดไม่เกิน 300 บาท เย้!!!!!

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมนะค่าาา

POOHZIIE

POOHZIIE

ผู้หญิงธรรมดา ที่รักความสวยความงามที่สุด

FULL PROFILE