แต่งหน้าโทนธรรมชาติใสๆ เหมือนนางเอกซีรีส์เกาหลีมาเอง

10 10

สวัสดีค่ะ สาวๆทุกๆคนนนนนวันนี้นุ๊กมีลุคสำหรับวันสบายๆ ชิวๆ แบบตื่นมาก็สวยเหมือนสาวเกาหลีได้เลยจะเป็นยังไงไปดูลุคนี้กันเลยค่ะ

อย่าตกใจหน้าสดนะคะขั้นตอนแรกนุ๊กใช้ sola BB primer ลงให้ทั่วทั้งใบหน้าค่ะ ขอแอบรีวิว BB ตัวนี้สักนิดนึงนะคะ พอดีนุ๊กไป 7-11 และ ตะเอ๋เจอ BB ตัวใหม่ แต่มาในรูปแบบซอง และก็ BB ตัวนี้ผสม primer และคุมความมันค่อนข้างดีเลยทีเดียวค่ะ และก็นุ๊กชอบตรงที่เค้าผสมสารกันแดดมาให้ด้วยค่ะ

ต่อมาการเขียนคิ้วนะคะ นุ๊กก็จะเขียนคิ้วตรง เพราะสาวเกาหลีจะเน้นคิ้วตรงเพราะจะทำให้ดูหน้าเด็กค่ะ และนุ๊กใช้ดินสอเขียนคิ้วของ MILLE ที่เนื้อดินสอเป็นหัวตัดสามเหลี่ยมทำให้สามารถกำหนดทรงคิ้วง่ายค่ะ

ตกแต่งเปลือกตาขั้นตอนนี้ง่ายมากๆๆๆๆๆๆอย่างแรกเลยใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลเข้ม (ตามรูปนุ๊กใช้พาเลทของ cute press อายแชโดว์สีสุดท้าย) ลงที่เปลือกตาให้ยาวไปถึงหางตา แต่ไม่เกินชั้นพับตา และตรงหัวตาแบบนิดๆและใช้อายแชโดว์สีเดิมลงที่ขอบตาล่างด้วยนะคะ จากนั้นก็ดัดขนตา และปัดมาสคาร่า การกรีดอายไลน์เนอร์ จะกรีดให้ชิดโคนขนตา และให้หางตกนิดๆค่ะ

ต่อมาก็ปัดแก้ม นุ๊กใช้พาเลท 3 หลุมของ W7 ที่มีทั้งเฉดดิ้งไฮไลท์ และปัดแก้ม 

โดยนุ๊กจะปัดแก้มเฉียงขึ้นไปหากกหูเล็กน้อย จากนั้นก็ไฮไลท์จมูกให้โด่งเด้งเหมือนนางเอกซีรีย์ค่ะ

ขั้นตอนสุดท้ายแย้วน้าาาานุ๊กใช้ลิปของ cute press ขอโทษด้วยนะคะจำรุ่นไม่ได้ ทาข้างในปาก แล้วใช้นิ้วแทปๆ ให้สีไล่โทนออกมาค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ เดี๋ยวเราไปชมลุคโดยรวมกันเลย

แอ๊บมัดผม

แอ๊บทำหน้ามึน

NookSweetyCat

NookSweetyCat

สวัสดีค่ะ นุ๊ก NookSweetyCat ค่ะ นุ๊กชื่นชอบการแต่งหน้า ถ้ามีลุคไหนเก๋ๆโดนๆ นุ๊กจะมาทำ How to แต่งหน้าให้ทุกคนค่ะ หรือว่าอยากให้นุ๊กทำ How to แต่งหน้าลุคไหน ก็บอกได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นทางคอมเมนต์ IG หรือ Facebook ค่ะ

FULL PROFILE